อยากทราบวิธีใช้ตุ่มเปียกตุ่มแห้งคับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

อยากทราบวิธีใช้ตุ่มเปียกตุ่มแห้งคับ

ตั้งหัวข้อ  kengbegin on Sat Jun 23, 2012 8:08 am

อยากทราบวิธีใช้ตุ่มเปียกตุ่มแห้งคับ พึ่งได้มาเมื่อเช้ายังดูไม่เป็นเลยคับ

kengbegin

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: อยากทราบวิธีใช้ตุ่มเปียกตุ่มแห้งคับ

ตั้งหัวข้อ  packdee58 on Sat Jun 23, 2012 4:33 pm

1. เติมน้ำสะอาดในกระปุกใส่น้ำของตุ้มเปียก แขวนเครื่องวัดไว้ในโรงเห็ด
2. อ่านค่าอุณหภูมิตุ้มแห้ง อ่านค่าอุณหภูมิตุ้มเปียก
3. หาค่าอุณหภูมิที่แตกต่างกัน ค่าอุณหภูมิตุ้มแห้ง - ค่าอุณหภูมิตุ้มเปียก
4. ได้ตัวเลขเท่าไหร่ ไปเทียบดูในตารางที่ให้มา ไล่ลงตามช่องค่าแตกต่าง ตัดกับค่าอุณหภูมิตุ้มแห้ง
ค่าที่ได้เป็นความชื้นสัมพัทธ์

packdee58

Re: อยากทราบวิธีใช้ตุ่มเปียกตุ่มแห้งคับ

ตั้งหัวข้อ  kengbegin on Sun Jun 24, 2012 2:38 pm

ขอบพระคุณมากคับ แ้ล้วสำหรับเห็ดขอนขาวต้องประมาณเท่าไหร่คับ หน้าฝนอากาศค่อนข้างเย็นมาก

kengbegin

ตั้งหัวข้อ  kreangEK on Sat Aug 04, 2012 10:41 am

สามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ราคาเท่าไหร่ ผมอยู่สายใหม่ กรุงเทพ

kreangEK

ตั้งหัวข้อ  packdee58 on Sat Aug 04, 2012 12:37 pm

ร้านศึกษาภัณฑ์ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต Very Happy

packdee58

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics
» นัดบัณฑิตรุ่นที่ 36 รอบบ่าย ทานข้าวเช้าก่อนเข้าซ้อมพิธีซ้อมย่อยครับ
» Facebook ของกลุ่มนักศึกษาวิชาเอกอังกฤษ
» อยากทราบอีเมล เฟสบุ้ค ช่องทางการติดต่อ ของเืพื่อนๆสื่อสาร มนุษศสาตร์หน่อยค้าบ มาเป็นเื่พื่อนกันนะครับ
» เด็กสื่อสารปี 1 พรุ่งนี้มีเรียนตัวไหนหรอ เรียนที่ราม 1 หรือราม 2 หรอค่ะ
» บัณฑิตรุ่นที่ 36 ใครว่างบ้างครับ เรามานัดทานข้าวกันก่อนดีกว่า