ตอบเมล์คุณเจ็ก บ่วย จากดูไบ เรื่องอาการคุณอ้วน และคุณฉันนะที่สงสัยเรื่องครีมมหาอมตะ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ตอบเมล์คุณเจ็ก บ่วย จากดูไบ เรื่องอาการคุณอ้วน และคุณฉันนะที่สงสัยเรื่องครีมมหาอมตะ

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld on Sat Jul 21, 2012 8:07 am

เมล์จากคุณเ็ก บ่วย วันที่ 29 พฤษภาคม 2555
เรียน ท่านดร.อานนท์และอ. ไผ่

ตามที่ดิฉันได้สั่งเห็ดเป็นยาผ่านคุณยิ้มที่ดูไบนั้นตอนนี้ได้ทานเห็ดหลักกับ เอนไซม์แล้ว
กำลังอยู่ในช่วงติดตามผลอยู่อ้อดิฉันลืมบอกไปว่าชื่อบ่วย แฟนชื่ออ้วนเราสองคนกิน
เห็ดทั้งคู่แต่แฟนสีผิวกำลังเปลี่ยนแล้วก็ไม่ค่อยเหนื่อยแล้ว ที่จริงดิฉันให้น้องสาวชื่อประภาพร
สั่งไปให้แม่กับพ่อกินก่อนแล้วและแม่ก็อาการดีขึ้นเลยให้ยิ้มถามให้เพราะดูจากเน็ตแล้วสนใจ
ตอนเลี้ยงส่งเพื่อนแฟนเขาคุยเรื่องน้ำหมักป้าเซ็งอยู่เลยต้องคุยเรื่องของท่าน ดร.เลยบอกเขา
ว่าท่านเก่งแถมเป็นเบาหวานเหมือนพี่และพี่เพาะเห็ดถ้ามีปัญหาเห็ดก็ถามท่านได้ท่านชำนาญ
เลยบอกเวปไปแถมให้ดื่มน้ำหมักด้วยไม่นานอย่างป้า แล้วที่ทำงานแฟนเพื่อนแฟนสนใจกำลังดู
ผลที่แฟนอยู่คาดว่าอีกไม่นานเจ้าสามคนนี้คงสั่งเห็ดเป็นยาแน่นอนอีกอย่างน้องเขาฝากถามว่า
เขาเป็นตับแข็งจะกินได้หรือไม่ กินอะไรบ้างแล้วถ้าสั่งมาแล้วหมักเห็ดอะไรบ้าง

ด้วยความนับถือ
เมล์จากคุณบ่วยวันที่ 3 มิถุนายน 2555
เรียน ท่านดร.อานนท์

ดิฉันส่งเมล์ไปถามท่านตั้งสามครั้งแล้วกำลังงงอยู่แต่ถามใหม่ก็แล้วกันนะค่ะ
พี่เดย์เขามีค่าเอนไซม์ในตับสูงมากประมาณ80 กว่ารักษามาแล้ว 4ปีพี่เขาสูง180 ซม
น้ำหนัก55 กก. อายุ 55 ปีตอนนี้รักษาสุขภาพดีมากแต่ก่อนดื่มจัดมากเขาปฎิบัติตาม
หมอบอกทุกประการแต่ค่าเอนไซม์ที่ตับยังเหมือนเดิมดิฉันเลยแนะนำเห็ดเป็นยาของ
ท่านดร.เขาเลยอยากกินแล้วเขาควรกินอะไรบ้าง ขอท่านดร.ช่วยเขาด้วยนะคะ แล้วดิฉัน
จะบอกต่อไปดีใจค่ะที่มีคนไทยเก่งอย่างท่านดร. แถมใจบุญอีกหากยากในสมัยนี้ค่ะ
แต่ได้ให้เวปท่านไปหลายคนแล้วคงไม่นานเขาคงติดต่อท่านไป ส่วนแม่ที่บ้านกินเห็ด
เป็นยา เอนไซม์ เห็ดถั่งเช่าอาการดีขึ้นเยอะจากที่นอนลุกไม่ได้ขาแม่ติดเชื้อและไปผ่า
มากินยาแต่กินข้าวไม่ได้พออ่านในเวปเลยให้น้องโทรซื้อกับ อ.ไผ่ตอนกินใหม่แม่ปวดน่า
สงสารแต่ตอนนี้ลุกเดินได้แล้วแต่ไม่เยอะต้องขอบพระคุณท่านดร.เป็นอย่างยิ่งเลยค่ะ
ส่วนพ่อก็เป็นถุงลมป่องพองและหลงลืมเลยให้กินทั้งเห็ดเป็นยาและถั่งเช่าไม่ทราบจะทำ
ประการใดอีกอย่างกระดูกพ่อตรงเอวคนแก่ตัวสูงแก่มาทำไมถึงโด้งลงแบบนั้นท่านช่วยแนะ
นำด้วยน่ะคะตอนนี้ที่บ้านแม่ก็มีคนมาถามเยอะกินอะไรหน้าจากค้ำดำดูสดใสและน้อง
แจกน้ำหมักเป็นโรงทานไปแล้วส่วยเห็ดเป็นยาก็มีแต่บอกเขาซื้อเองแต่โทรสั่งให้ค่ะ
ขอรบกวนท่านดร.เท่านี้ก่อนนะค่ะ

หวังเป็นอย่างยิ่งว่าท่านคงกรุณาและขอให้ท่านดร.และครอบครัวจงมีแต่ความสุข
ความเจริญยิ่งๆขึ้นไป

ด้วยความนับถือและขอบพระคุณมาก

เมล์วันที่ 23 มิถุนายน 2555
เรียนท่าน ดร.อานนท์
เมื่อคืนคุน ฉันนะ เจ็บหน้าอกมากจะเป็นลมดิฉันจึงให้เขากินเห็ดถั่งเช่าก่อนนอนหนึ่งเม็ด
และให้เห็ดสูตรหลักและเอนไซม์ไปกินหนึ่งกระบุกตอนนี้เห็นบอกว่าไม่เจ็บหน้าอกและ
นอนหลับดีจึงอยากให้ท่านดร.จัดยาให้ตลอดจนคิดราคามาด้วยนะค่ะอ้อ เขาชื่อฉันนะไม่ใช่
ดิฉันค่ะท่าน
ส่วนคุณยาวสั่งเห็ดถั่งเช่า 50 เม็ด เห็ดสูตรหลัก 50 เม็ด เอนไซม์สี่เหลี่ยมสำหรับกิน
50 เม็ด UM55 100 เม็ด และตอนนี้คุณยาวยังไม่กล้าไปตรวจร่างกายอาจเป็นเรื่องภาษา
รอกลับไปตรวจร่ากายที่ไทยแต่ขอกินยาไปก่อนนะค่ะ

ถ้าดิฉันจะหมักผลไม้ต่างๆไว้ทานด้วยไม่จะได้ไหมค่ะและเวลาทานผสมลงไปกับเห็ดเลยได้หรือไม่ค่ะ

บ่วย

เมล์วันที่ 24 มิถุนายน 2555

เรียน ท่าน ดร.อานนท์
เมี่อวานดิฉันได้ให้คุณฉันนะกีนเห็ดถั่งเช่า 1เม็ดก่อนนอนเพราะเขาบอกว่าเขาเหนื่อยจะเป็นลม
เจ็บหน้าอกมากเลยให้ยืมถั่งเช่าไป 10 เม็ดแต่บอกกินก่อนนอนเขาว่าตื่นเช้ามาอาการเจ็บหน้าอกหาย
ไปนอนหลับดีเลยต้องรบกวนท่านช่วยจัดยาให้คุณฉันนะด้วยพร้อมราคาแล้วเขาชื่อฉันนะไม่ใช่ดิฉันค่ะ
ส่วนคุณยาวนั้นสั่งเห็ดถั่งเช่า 50 เม็ด เห็ดสูตรหลัก 50 เม็ด เอ็นไซม์เม็ดสี่เหลี่ยม 50 เม็ดและ
UM555 100 เม็ดจะกินดูก่อนเขาว่าอีกไม่กี่เดือนจะกลับแล้วถึงจะไปตรวจเช็คร่างกายค่ะ
อีกคนแฟนคุณฉันนะอยู่ที่ไทยแต่ฉันนะเขาอยากให้ภรรยากินเลยฝากถามมาเขาไปตรวจร่าง
กายปรากฎว่าหมอว่าตับมีปัญหาแต่ไม่มากคือมีจุดแดงๆที่ตับท่านดร.ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าให้กินเห็ด
แบบไหนพร้อมราคาแต่ตัวนี้คงส่งไปที่ชลบุรี
อีกคนเพื่อนแฟนคุณฉันนะเป็นโรคกระดูกทับเส้นตัวเหลืองกินไม่ได้ปวดเอวลงไปที่เท้ากินยาหมอมานานแล้ว
ไม่ดีขึ้นขอท่าน ดร.ช่วยอนุเคราะหน่อยค่ะมีอีกหลายคนคงต้องพอก่อนเดียวท่านจะปวดหัวก่อน

หวังว่าท่านคงกรุณา

เมล์วันที่ 17 กรกฎาคม 2555
กราบเรียน ท่านดร.อานนท์
วันนี้คุณอ้วนเขามีอาการวิงเวียนตอนลุกขึ้นมาจากที่นอนบ้านพาหมุนซึ่งก็ไม่ได้ลุกเร็วอะไร
ตอนนี้อ้วนกิน ถั่งเช่า 1แคปซูลเช้าและก่อนนอน เห็ดสูตรหลัก มื้อละ 2เม็ดก่อนอาหาร 30 นาที
และเอนไซม์92มื้อละ 1เม็ด น้ำหมัก 1แก้วก่อนอาหาร 30 นาทีขอท่านดร.ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
ส่วนของพี่เดย์ดิฉันโทรให้เขาเมลหาท่านดร.เองก็ไม่ทราบว่าไปถึงไหนเพราะพักไกลกันแต่
เขาทำงานที่เดียวกับอ้วน รวมตายาว และฉันนะด้วย บุญโฮมปรานอมเช่นกัน
หวังว่าท่านดร.คงกรุณาเช่นเคย
ขอขอบพระคุณท่านดร. เป็นอย่างยิ่ง

เมล์วันที่ 20 กรกฎาคม 2555
เรียนท่านดร.อานนท์

คุณอ้วนฝากขอบพระคุณท่าน ดร.เป็นอย่างยิ่งมาด้วยค่ะเพราะเขาวิงเวียนแค่วันเดียว

แล้วตอนนี้กินแต่ถังเช่าและน้ำหมักค่ะแล้วคุณฉันนะก็อาการดีขึ้นแต่ขอร้องให้ดิฉันถามท่าน

ดร.ให้หน่อยว่าถ้ากินน้ำหมักเร็วเกินไปคือถ้าน้ำหมักยังเป็นแอลกอฮออยู่จะทำให้ตาเสียเร็วขึ้น

จริงหรือไม่ขอท่านช่วยอธิบายหน่อยค่ะแล้วผ้าที่ขึ้นสามารถกินได้วันล่ะมากแค่ไหนค่ะเพราะผ้า

เห็ดขึ้นเยอะมากและทำหลายขวดแต่ก็ไม่กล้ากินเยอะอาศัยผสมโยเกิร์ตกินแต่ถ้ากินมากจะเป็น

อะไรไมค่ะ

ขอขอบพระคุณท่านดร.เป็นที่สุด

บ่วย

แก้ไขล่าสุดโดย Pai_Anonworld เมื่อ Sat Jul 21, 2012 9:08 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง

Pai_Anonworld

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

คำตอบของ ดร.อานนท์ ถึงคุณเจ็ก บ่วย

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld on Sat Jul 21, 2012 8:08 am

ตอบเจ็ก บ่วยวันที่ 28 มิถุนายน 2555

สำหรับคุณแหม่มนั้นใช้ยาที่มีอยู่ก็พอแล้ว หากทานหมดแล้วอาการน่าจะดีขึ้นแล้วล่ะครับ เอาไว้ทานไประยะหนึ่งก่อน แล้วช่วยแจ้งรายละเอียดแต่ละท่านมาด้วย เพราะจะได้บันทึกประวัติเอาไว้ เผื่อโอกาสภายภาคหน้ามีอะไรเกิดขึ้น เราก็จะมีแฟ้มประวัติไว้ตรวจสอบครับ ส่วนเห็ดเป็นยาทั้งหลาย คาดว่าน่าจะส่งได้พรุ่งนี้ครับ

ตอบเจ็ก บ่วยวันที่ 27 มิถุนายน 2555
เพิ่งกลับมาจากเชียงใหม่แล้วก็รีบตอบเมล์คุณทันที เพราะเกรงว่า บรรดาพรรคพวกทั้งหลายจะรอคำตอบ ดีใจครับที่คุณฉันนะ ทานเห็ดถั่งเช่าแล้วดีขึ้น ซึ่งว่าไปแล้ว เห็ดถั่งเช่าเป็นแทบทุกสิ่งทุกอย่างที่มีประโยชน์ต่อร่างกายครับ เพราะเขาเป็นสุดยอดของยาบำรุง บำรุงหัวใจชั้นเยี่ยม จึงไม่แปลก สำหรับคนที่อ่อนเพลีย ไม่มีแรง ยิ่งคนที่ใช้แรงมากๆ เครียด และเลือดลมไม่ดี อยู่ในที่ที่จำกัดอากาศและสภาพแวดล้อมไม่ดี เพราะตัวมันเอง มันคือ สุดยอดที่ไปช่วยทำให้ระบบหายใจเรามีประสิทธิภาพในการนำเอาอากาศออกซิเจนเอาไปใช้เพิ่มขึ้นได้อีกถึง 40% ฉะนั้น ผู้สูงอายุ ผู้ป่วยที่อยู่ระหว่างพักฟื้น นักเรียน นิสิต นักศึกษาที่ต้องกรำอยู่กับตำรับตำราอย่างเคร่งเครียด และเขาจะไปช่วยเสริมภูมิคุ้มกันอันสุดยอดเยี่ยมจริงๆ จึงอยากแนะนำให้ทุกท่าน ทานเห้ดถั่งเช่าเข้าไปบ้าง อย่างน้อยสัปดาห์ละครั้งก็ยังดี อย่างน้อยเป็นการนำเอาสิ่งที่ดีๆเข้าไปให้แก่ร่างกายของเราบ้าง แทนที่จะหาเงินเหนื่อยยากแทบตาย โดยไม่ยอมที่จะตอบสนองนำสิ่งดีๆให้แก่ร่างกายเสียบ้าง เห็ดถั่งเช่าสีทองดังกล่าวคือ คำตอบที่ถูกต้องที่สุดครับ ใครก็ตาม ที่เบื้องต้นมีปัญหาอ่อนเปรี้ยเพลียแรง อยากจะแนะนำให้ใช้ตัวนี้ไปสักระยะ หากร่างกลับสู่ปกติแล้ว ไม่จำเป็นต้องทานเข้าไปเป็นประจำก็ได้ เพราะมันแพง แต่หากมีกำลังที่จะจ่ายพอ ก็สามารถทานเข้าไปได้ วันละสักแคปซูลได้จะดีที่สุดครับ
สำหรับแฟนของคุณฉันนะนั้น อาการไม่น่าเป็นห่วงอะไรมาก น่าจะรักษาได้ เพราะจุดหรือการอักเสบนั้น สามารถรักษาให้หายได้โดยเร็วด้วยการทานเห็ดเป็นยาสูตรหลักหรือมาตรฐานในสัปดาห์แรก ทานก่อนอาหาร 1 ชม. ครั้งละ 3 แคปซูล วันละ 3 เวลา ติดต่อกัน 5-6 วัน จากนั้นลดลงเป็นเช้าเย็นอีก 1 สัปดาห์ แล้วก็น่าจะพอแล้ว เมื่อทุกอย่างเข้าที่แล้ว ก็ทานน้อยลงเพื่อเป็นการบำรุง อาจจะเช้า 1 แคปซูล เย็นหนึ่งแคปซูลได้จะดีมากครับ ไม่ต้องห่วงว่าทานไปมากๆจะเป็นปัญหา เพราะส่วนผสมทั้งหมดก็คือ เห็ดที่บริโภคได้เท่านั้นเอง
ส่วนเพื่อนแฟนคุณฉันนะที่เป็นโรคแห่งยุค ที่คนไทยเป็นเยอะเหลือเกิน พอเรารู้ว่า เป็นโรคกระดูกทับเส้น เราส่วนใหญ่ ก็จะไปกินอะไรต่ออะไร เพื่อบำรุงกระดูกบ้าง ยาแก้ปวดบ้าง เรื่องนี้ เราเคยมีประสบการณ์ค่อนข้างมาก ด้วยการแนะนำให้ทานเห็ดสูตรหลัก ควบคู่ไปกับเอ็นไซม์ จะเป็นเอ็นไซม์เม็ด หรือเอ็นไซม์จากการหมักเองก็ได้ และหากมีอาการปวดตรงกระดูกทับเส้นมาก คุณใช้น้ำหมักเอ็นไซม์จากเห็ด เช่น เห็ดกระดุมบราซิล เห็ดกระถินพิมาน เห็ดหลินจือ พวกนี้ ทานเข้าไปด้วยการผสมกับน้ำ คือใช้เอ็นไซม์หมัก 1 ช้อนโต๊ะ ผสมน้ำ 1 แก้ว ทานแทนน้ำ และก็ใช้น้ำเอ็นไซม์นี้ ทาบริเวณที่เจ็บปวดหรือปวดเมื่อย จะช่วยบรรเทาอาการ และจะดีขึ้น แต่โรคนี้ จะหายช้าหน่อย ในการทานเห็ด หรือใช้เอ็นไซม์รักษานั้น ระยะ แรกหลังจากทานเข้าไปแล้ว จะปวดเมื่อยมากขึ้น บางท่านอาจจะตัวร้อน เพราะร่างกาย โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ส่วนที่บาดเจ็บ ที่อักเสบ จะมีอาการอักเสบเพิ่มขึ้น จึงมีความรู้สึกปวดและหนาวๆร้อนๆ หากเกิดอาการเช่นนั้น แสดงว่า รักษามาถูกทางแล้ว อย่าหยุดน๊ะครับ ให้ทนทรมานสักพัก แล้วก็จะค่อยคลายความทรมานลง และที่สุดอีกไม่นาน ก็จะดีขึ้นเป็นปกติครับ
เอาเป็นว่า พอพูดมาถึงตอนนี้ ขอให้คุณเจ็ก บ่วย ช่วยสรุปมาอีกทีเถอะครับ ว่าใครต้องการยาอะไร ในกลุ่มของพวกเรานั้น ผมได้สั่งการไปเป็นกรณีพิเศษว่า ให้คิดเฉพาะค่ายาก็แล้วกัน ส่วนค่าส่งไม่ว่าจะอญุ่ีท่ดูไบหรือที่เมืองไทย ทางอานนท์ไบโอเทคจะเป็นผู้รับผิดชอบให้ครับ เพราะถือว่าเป็นคนไทยด้วยกัน ช่วยๆกันครับ เผื่อว่า ใช้ดีแล้วจะได้ช่วยกันบอกต่อๆไป ยิ่งบอกให้พวกแขกต่างชาติได้ก็จะยิ่งดีครับ เราจะได้ขายออกไปต่างประเทศด้วย

ตอบเจ็ก บ่วย เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน 2555
ในกรณีคุณเดย์นั้นขอให้ทานสูตรหลักเป็นหลัก และจะดียิ่งขึ้น หากทำการหมักเห็ดไว้ทานด้วย แม้ว่า เราอาจจะไม่สามารถหาเห็ดหลายชนิดได้ง่ายเหมือนเมืองไทย แต่ต้องจำไว้ว่า เห็ดทุกชนิดที่ขายตามซูเปอร์มารเก็ตนั้นทุกชนิดมีคุณสมบัติเป็นยาทั้งสิ้น เพียงแต่อาจจะไม่สูงเท่าเห็ดเฉพาะอย่าง แต่ก็ถือว่าเกิน 60% ซึ่งถือว่าไม่เลวทีเดียว ทีนี้วิธีการหมักนั้น ไม่ยุ่งยากเลย ให้เอาเห็ดสด เช่น เห็ดนางรม เห็ดนางฟ้า เห็ดหอม หรือเห็ดกระดุม ที่อยู่ในรูปเห็ดสด ควรจะเอาหลายๆเห้ดมารวมกัน อัตราส่วนไม่จำเป็นต้องตายตัว แต่ขอให้หลายเห็ดก็แล้วกัน น้ำหนักเห็ดรวมทั้งหมดหนัก 1 กก. เติมน้ำดื่มเข้าไป 4-5 ลิตร แล้วเติมน้ำตาลทรายขาวก็ได้แดงก็ได้ หากมีน้ำตาลทรายแดงได้ยิ่งดี 1 กก.ใส่ในขวดโหล หรือถังพลาสติกเนื้อดี แล้วใส่เชื้อจุลินทรีย์ยูเอ็ม55 เข้าไปประมาณ 10 แคปซูล มากกว่านั้นก็ได้ ยิ่งดี หมักไว้ประมาณ 2-3 สัปดาห์ ก็สามารถนำมาทานได้แล้ว โดยจะได้ทั้งเอ็นไซม์และคุณสมัติทางยาจากเห็ดด้วย ซึ่งจะช่วยการย่อยอาหาร ลดความดันได้อย่างแน่นอน หากทานเป็นประจำสัก 2 สัปดาห์ ยาฝรั่ง ที่บอกว่าต้องทานตลอดชีวิตนั้นไม่ต้องเลย จะหลับสบาย ท้องไม่ผูก ผิวพรรณเปล่งปลั่ง หมักยิ่งนานยิ่งดี แต่มันจะเปรี้ยวมากยิ่งขึ้น ดังนั้น หากไม่ต้องการให้เปรี้ยวมากไปกว่านั้น ให้เอาน้ำหมักเก็บไว้ในตู้เย็น แล้วใส่น้ำดื่มครั้งละ 1 ช้อนโต๊ะ ผสมน้ำเยอะๆ ดื่มแทนน้ำ รับรองว่า สารพัดโรคก็จะเบาบางหายไปในที่สุด
ส่วนคุณยาวนั้น เกรงว่า จะมีปัญหาเรื่องของไต หรือกรวยไตบกพร่อง น่าจะไปตรวจดู เอาผลของการตรวงส่งมาให้ดูก็จะดี อย่างไรก็ตาม ในกรณีที่ตัวเหลืองซีดนั้น น่าจะทานเห็ดสูตรมาตรฐาน ควบคู่ไปกับเห็ดถั่เช่าสีทอง เพราะเห็ดสูตรหลัก จะช่วยฟื้นฟูสุขภาพและสร้างภูมิต้านทาน ส่วนเห็ดถั่งเช่าสีทอง จะช่วยเรื่องของไต บำรุงไต และแน่นอนควรทานเอ็นไซม์เข้าไปด้วย จะทานเป็นแบบเม็ด หรือน้ำหมักที่กล่าวไปแล้ว
สำหรับคุณเองนั้นควรทานเอ็นไซม์ที่หมักเอง หรือเป็นเม็ดก็ได้ คิดว่า ไม่น่าจะเกินสัปดาห์อาการเช่นนี้ น่าจะทุเลาลง
ดีแล้วล่ะครับ เลิกติดยาหมอเสียที ไม่งั้นก็หาเงินตายแน่ๆ เพราะยาหมอปัจจุบัน เป็นยาที่ช่วยบรรเทาอาการและเลี้ยงไข้ หรือเพิ่มโรคเสียเป็นส่วนใหญ่ แต่หากเป็นเห็ด แม้มันจะให้ผลช้าไปหน่อย แต่จะทำให้ทุกส่วนของร่างกายดีขึ้น เหนือสิ่งอื่นใด คือ ไม่ต้องทานแบบยืดเยื้อ ไม่มีผลข้างเคียง และเราผลิตได้เองร้อยเปอร์เซ็นต์ ยิ่ง หากพวกเราหมักเป็น โดยให้มีน้ำหมัก เปรียบเสมือนน้ำทิพย์ หรือยาทิพย์ประจำบ้านนี้ ราคาถูกมาก และดีที่สุดครับ

ตอบเมื่อวันที่ 4 มิถุนายน 2555

เรื่องของคุณเดย์นั้น อาจจะเนื่องจากในอดีตดื่มมากไปหน่อย แอลกอฮอลล์จึงไปทำลายเซลตับ ทำให้ค่าที่ออกมาจึงสูง เพราะอยู่ในภาวะตับถูกทำลายไปมาก หรือที่เรียกว่า ตับแข็ง ดีแล้วที่เลิกทัน เพราะหากมากไปกว่านี้ ทั้งระบบจะเสียไปหมด จึงขอให้ทานสูตรหลักเป็นเกณฑ์ไปก่อนสักระยะหนึ่ง เพื่อจะซ่อมแซมเซลที่หมดสภาพของตับเสียก่อน และก็บำบัดของเสียออกให้มากที่สุดเสียก่อน เพราะสูตรหลักมีเห็ดที่สำคัญๆอยู่ครบ และมีสมุนไพรที่สำคัญ ราคาแพงมาก ที่ใช้ในการบำรุงเลือด ทำความสะอาดเลือด จะช่วยทำงานเกี่ยวกับตับได้เป็นอย่างดี จากนั้น อีกสักระยะหนึ่ง ก็ค่อยเปลี่ยนให้ ขอให้รายงานผลมาทุก 5-7 วันก็แล้วกัน ส่วนอีกท่านหนึ่งนั้น คงต้องอาศัยกายภาพบำบัดช่วยด้วย ซึ่งครอบครัวผมมีหลายคนที่มีญาติเป็นตัวโค้งลง บางคนโค้งแทบจะขนานกับพื้นเวลาเดิน แต่ไปหาหมดยืดเส้น ยืดเอ็นให้ อยู่ที่โคราช ทางไปจักราช กม.ที่ 11 ชื่อ ยายเภา สุดยอดที่สุด เพราะไปมาหัวเด็ดเจ็ดน้ำและรักษาหมอแผนปัจจุบันมาจนมีเงินเท่าไหร่ก็หมดไปแล้ว ผ่าตัดก็ทำกัน แต่ก็ไม่หาย แต่มาหายกับยายเภานี่แหละ ด้วยการนวดให้แค่ 3 นาที ไม่เกินนั้น นวดไม่กี่ครั้งก็หายกันทุกคน ค่ารักษาไม่ต้อง เพียงแต่ทำบุญคนละ 20 บาทเท่านั้น ให้ดูจากเวปไซด์ช่วงแรกๆได้เลย ทั้งที่อยู่ และโทรอยู่ที่นั่น
วันนี้ พอแค่นี้ก่อน คนรอเต็มไปหมด แล้วจะไปออกทีวีด้วย

ตอบวันที่ 21 กรกฎาคม 2555

สำหรับคุณอ้วนนั้น ไม่ควรหยุดสูตรหลักเสียทีเดียว เพราะอาการเวียนศีรษะนั้นเกิดขึ้นจากการทำงานของสารที่มีคุณสมบัติทางยากำลังทำงาน แสดงว่า กำลังเดินทางด้านการรักษาถูกทางแล้ว เพียงแต่หากมีอาการก็ให้หยุดเป็นการชั่วคราว หรือลดปริมาณลงบ้าง ดังนั้น ของคุณอ้วนนั้น อยากแนะนำให้ทานสูตรหลักควบคู่ไปด้วย เพียงแต่ลดปริมารณลง หรืออาจจะทานเฉพาะมื้อเย็นก็ได้ เพราะจะทำให้ร่างกายค่อยๆปรับตัวไปในทางที่ดีกับสารดังกล่าว สำหรับครีมมหาอมตะที่คุณฉันนะถามนั้น ทานได้อย่างเช่นโยเกริตเลย มีคุณประโยชน์มากมายหลายอย่าง ดีกว่าโยเกริต ดีกว่าน้ำหมักเสียอีก เพราะส่วนนั้น จะเป็นส่วนที่อยู่ของเชื้อจุลินทรีย์ที่มีประโยชน์มากกว่าที่อื่น ส่วนที่บอกว่า ทานช่วงของการหมักที่เกิดแอลกอฮอล์นั้น จริงๆแล้ว เชื้อจุลินทรีย์ยูเอ็ม2555 นั้น ไม่มีช่วงไหนที่จะเปลี่ยนสารอาหารให้เป็นเอทธิลแอลกอฮอลล์ เว้นเสียแต่ว่า เป็นการหมักในสภาพไม่มีอากาศ อาจจะมีโอกาสเกิดขึ้น แต่เนื่องจาก เราทานเอ็นไซม์สด ที่เคยกล่าวว่ามีสูงสุดในช่วงการหมักช่วงแรกๆคือ ประมาณ 3-7 วันของการหมักนั้น ช่วงนี้ทานได้ครับ โดยเวลาทานนั้น ก็ให้เอามาผสมน้ำ ผสมนม ผสมน้ำผลไม้ โดยใส่เอ็นไซม์สด 1-2 ช้อน ดังนั้น แม้ว่าจะมีแอลกอฮอลบ้างก็อยู่ในปริมาณที่ต่ำมาก ไม่น่าจะไปมีผลอะไรต่อเซลประสาทของลูกตาครับ เว้นเสียแต่ว่า มันอาจจะตึงๆไปหน่อย และตาสว่างไปนิดเท่านั้นครับ สำหรับครีมมหาอมตะที่เกิดขึ้นเรื่อยๆนั้น แสดงว่า พวกเราหมักได้เก่งมากแล้ว ที่มีมันเกิดขึ้นมามาก เป็นโชคดีของคุณ เพราะคนอื่นกว่าจะได้ ไม่ง่ายเลย และเป็นของที่แพงอย่างทองคำเลยล่ะ เพราะมันมีประโยชน์มาก แค่เอามาผสมครีมอาบน้ำหรือแชมพูสระผม หรือถูพร้อมสบู่ รับรองว่า ผิวพรรณยิ่งกว่านางฟ้าเสียอีก ลองถามใครก็ตาม ที่ใช้และไปทำงานกันเป็นคู่ดูสิ พอใช้ไป 3-4 วัน จะมีความรู้สึกเลยว่า มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปเยอะ เหมือนกับเปลี่ยนจากขอนไม้มาเป็นหมอนหนุมนิ่มนวลอะไรทำนองนั้น แต่สำคัญอยู่ที่ว่า เจ้าครีมมหาอมตะนั้น มันไม่อยู่เป็นอมตะในอุณหภูมิธรรมดา เวลาตักออกมาสักพัก จุลินทรีย์มันจะกินครีมย่อยสลายไปหมด ดังนั้น มีทางเดียวคือ ต้องเก็บไว้ในตู้แช่เลยครับ

Pai_Anonworld

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics
» สำนักหอสมุดกลาง มหาวิทยาลัยรามคำแหง ขอเชิญชวนนักศึกษาทุกท่านที่มีหนังสือค้างส่ง นำหนังสือ คืน โดย ไม่เสียค่าปรับ
» สมาคมฝรั่งเศสกรุงเทพ แหล่งเรียนรู้วัฒนธรรมและภาษาฝรั่งเศสที่ใกล้ตัวเรา
» Facebook ของกลุ่มนักศึกษาวิชาเอกอังกฤษ
» ประวัติและความเป็นมาของคณะมนุษยศาสตร์
» อยากทราบอีเมล เฟสบุ้ค ช่องทางการติดต่อ ของเืพื่อนๆสื่อสาร มนุษศสาตร์หน่อยค้าบ มาเป็นเื่พื่อนกันนะครับ