อยากทำเห็ดถั่งเช่าสีทองคะ +เห็ดนางฟ้าภูถาน ฮักกรี เป็นไรแดงไม่ค่อยออกดอกทำอยากไรดีค่ะ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

อยากทำเห็ดถั่งเช่าสีทองคะ +เห็ดนางฟ้าภูถาน ฮักกรี เป็นไรแดงไม่ค่อยออกดอกทำอยากไรดีค่ะ

ตั้งหัวข้อ  m16 on Sun Aug 05, 2012 6:45 pm

หนูชื่อ โม คะ Surprised เนื่องจากหนู อายุ21ปีแล้วคะ กำลังจะจบการศึกษา เลยสนใจที่จะหางานทำ และอยากทำธุรกิจคู่กันไปด้วยโดยส่วนตัวแล้วชอบการวิจัยหรือการทำเห็ดอยู่แล้วเพราะ ที่บ้านหนูทำเห็ดขายอยู่คะแต่ไม่มีโอกาสได้เรียนการทำเห็ด เนื่องจากที่บ้านเห็ดไม่ค่อยออกดอกมาหลายปีแล้วไม่ทราบว่าทำไมแต่แม่บอกว่าเอาไปให้ศูนย์วิจัยที่มหาวิทยาลัยเกาตรกำแพงแสนตรวจเขาบอกว่าเป็นไรแดงแต่ไม่สามารถทำให้ไรแดงหายได้เลยอยากทราบข้อมูที่จะทำให้ไรแดงน้อยลงหรือหายไปจากเล้าเห็ดคะ ส่วนถั่งเช่าหนูเห็นว่ากำลังมาแรงเลยอยากทำแต่จะขายในประเทศแต่ก็ยังไม่ทราบว่าจะทำยังไง ขายที่ไหน หนูอยากไปเรียนรู้วิธีการตัดต่อเชื่อคะ อยากทำเชื้อขายและมีคุณภาพที่ดีๆคะ และอยากให้คนไทยทุกคนสามารถรับประทานถั่งเช่ากันในราคาที่ถูกกว่าสิ้นค้าที่ต้องนำเข้าคะ ขอขอบคุณท่าน ด.ร.อานนท์ ล่วงหน้าคะ ถ้าหนูมีโอกาสหนูจะขอฝากตัวเป็นศินย์สัก1คนได้ไหมคะ หนูขอเรียก ด.ร.อานนท์ ว่า อาจารย์นะคะ ขอบคุณคะ อารจารย์ Very Happy

m16

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน