อยากทราบเกี่ยวกับโรงเรือนEvapครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

อยากทราบเกี่ยวกับโรงเรือนEvapครับ

ตั้งหัวข้อ  mackin99 on Sun Nov 04, 2012 11:19 pm

ท่านใดพอจะมีข้อมูล โรงเรือนระบบปิด. ( Evaporator cooling) อยากทราบเกี่ยวกับโครงสร้างของเรือน ควรมีลักษณะการออกแบบตัวโรงเรือน อย่างไร จะรักษาอุณหภูมิและความชื้นไว้ได้ดีที่สุด ควรใส่เห็ดประมาณเท่าไหร่ดี ส่วนตัวอยากได้ซัก 2-3 หมื่นก้อน จะเยอะไปไหมหรือทำโรงละ หมื่นพอ ผมทำเห็ดยานางิครับ ขอคำแนะนำจากอาจารย์ และพี่ๆ หน่อยครับ หรือส่งข้อมูลส่งมาได้ที่เมลนะครับ

mackin99

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: อยากทราบเกี่ยวกับโรงเรือนEvapครับ

ตั้งหัวข้อ  นายหมูคนเมืองแพ on Tue Nov 06, 2012 10:44 am

ผมจำไม่ได้ว่าเก็บข้อมูลไว้ไหน จะพยายามหาให้ครับ
ต้องมีการคำนวณปริมาตรของอากาศในโรงเรือน เพื่อจะได้หาขนาดพัดลมในการ ระบายอากาศ และตัว Cooling Pad ในการดูดอากาศเย็นเข้าสู่ภายในโรงเรือน ซึ่งการควบคุมใช้ระบบ Control Temp&Humi ซึ่งจะทำเองหรือหาซื้อได้ในอินเตอร์เนต ก็ได้ครับ

นายหมูคนเมืองแพ

นายหมูคนเมืองแพ

รบกวนด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  narinthon on Tue Nov 06, 2012 4:23 pm

หากไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปผมขอความรู้ด้วยนะครับ
วางแผนเป็นเห็ดโคนญี่ปุ่นเช่นกันครับ
ขอบคุณครับ

narinthon

Re: อยากทราบเกี่ยวกับโรงเรือนEvapครับ

ตั้งหัวข้อ  narinthon on Tue Nov 06, 2012 4:24 pm

narinthon พิมพ์ว่า:หากไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปผมขอความรู้ด้วยนะครับ
วางแผนเป็นเห็ดโคนญี่ปุ่นเช่นกันครับ
ขอบคุณครับ

Starbox01@hotmail.com

narinthon

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน