แนะนำตัวค่ะ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

แนะนำตัวค่ะ

ตั้งหัวข้อ  arree juntanasakulwong on Wed Dec 19, 2012 5:53 pm

สวัสดีค่ะ ครอบครัวเอื้อตระกูลทุกท่าน
รู้สึกสนใจในเรื่องราวเกี่ยวกับเห็ดที่อจ.อานนท์ ได้นำมาเสนอผ่านสื่อทีวี ได้มีโอกาสดูและสนใจมากขึ้น เมื่อทราบว่าในเห็ดมีสาร Beta-glucan ซึ่งมีสรรพคุณมากมายมหาศาล ตนเองมีโรคประจำตัวเกี่ยวกับไขมันพอกตับ ทำให้รู้สึกไม่ปกติ และค่อนข้างกังวลเมื่อมีอาการคล้ายกับมะเร็งในลำไส้ ไม่อยากไปตรวจให้กังวลเพิ่มขึ้น แต่อยากหาอะไรมาทานเพื่อรักษาสุขภาพตัวเอง สนใจอยากจะลองทำน้ำหมักเห็ดอยู่ค่ะ และก็ดีใจที่ทราบว่าอจ.มีญาติอยู่ที่แพร่นี่เอง ดิฉันก็อยู่แพร่ คิดว่าจะหาโอกาสไปเรียนรู้สมัครเป็นศิษย์ของ อจ.ธวัชและ อจ.แสงจันทร์ด้วยคนนะคะ ขอบคุณทุกท่านในครอบครัวที่ช่วยค้นคว้าสิ่งดีๆมาให้คนไทยได้มีโอกาสเข้าถึงสุขภาพที่ดี โดยเฉพาะอจ.เยาวนุช และอจ.อานนท์ที่ทุ่มเทในการศึกษาค้นคว้า หวังว่า ผลิตภัณฑ์ที่ครอบครัวอจ.อานนท์จะทำออกมาในเชิงธุรกิจจะเป็นประโยชน์อย่างมากมายนะคะ
สำหรับวิธีการทำน้ำหมักคิดว่า จะเข้าไปเยี่ยมชมที่ อจ.ธวัชและอจ.แสงจันทร์ได้ใช่ไหมค่ะ เอาไว้มีปัญหาจะเรียนถามมานะคะ ขอบคุณค่ะ

arree juntanasakulwong

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

ยินดีต้อนรับคนแพร่ด้วยกัน

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld on Tue Dec 25, 2012 5:51 am

ใช่แล้วครับ ดร.อานนท์ เป็นคนบ้านร่องกาศ อำเภอสูงเม่น จังหวัดแพร่ โดยมีอาจารย์ธวัชและอาจารย์แสงจันทร์เป็นพี่ และเป็นผู้ดูแลเรื่องของการหมักเอ็นไซม์จากเห็ด และผลิตเห็ดเป็นยาที่สำคัญส่งมาให้ทางศูนย์ที่กรุงเทพ สามารถไปคุยท่านได้ อยู่ตรงข้ามร้านอาหารบ้านฝ้าย แต่เรื่องการจะเข้าไปดูกรรมวิธีต่างๆนั้น ต้องขอเรียนว่า สถานที่ดังกล่าว จะใช้เป็นฐานการผลิตเท่านั้น จึงยังไม่พร้อมที่จะให้บริการด้านวิชาการที่นั่น หากต้องการทราบเรื่องต่างๆทางวิชาการ หรือสนใจผลิตภัณฑ์ต่างๆของอานนท์ไบโอเทค จะต้องติดต่อผ่านทางอานนท์ไบโอเทคที่ตลาดไทและหน้า ม.เกษตรเท่านั้น โทร.029083308 และ 0860830202 ขอเรียนว่า ผลิตภัณฑ์ทุกอย่างที่ผลิตที่จังหวัดแพร่ ได้ถูกส่งไปบริการแล้ว ณ สถานที่ดังกล่าว

Pai_Anonworld

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน