ขอแสดงความเสียใจอย่างยิ่ง ต่อการจากไปของภรรยาคุณวันชัย โพธิสิงห์ ที่หมอวินิจฉัยโรคผิด ทั้งๆที่เป็นมะเร็ง กลับวินิจฉัยว่าเป็น SLE

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ขอแสดงความเสียใจอย่างยิ่ง ต่อการจากไปของภรรยาคุณวันชัย โพธิสิงห์ ที่หมอวินิจฉัยโรคผิด ทั้งๆที่เป็นมะเร็ง กลับวินิจฉัยว่าเป็น SLE

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld on Tue Feb 19, 2013 6:24 am

นี่ก็เป็นอีกกรณีหนึ่ง ที่สมาชิกของเรา ต้องสูญเสียบุคคลที่รักยิ่งของครอบครัวไป และการที่เราไปฝากชีวิตไว้กับวิทยาการสมัยใหม่ เครื่องมือใหม่ๆ ราคาแพงๆ แต่พอเอาเข้าจริงแล้ว คำตอบก็คือ ขอโทษ ดูผิดไป อย่างไรก็ตาม ทางสถาบันอานนท์ไบโอเทค ก็ได้พยายามอย่างยิ่ง ที่จะให้ความรู้ ความช่วยเหลือแก่สมาชิก เสมือนเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวเรา ดังจะเห็นจาก ข้อความที่คุณวันชัยได้เขียนถึงเรา ก่อนที่ภรรยาจะจากไปดังนี้

สวัสดีครับอาจารย์อานนท์
ผมนายวันชัย โพธิสิงห์ สมาชิกอบรมเห็ดถุง เลขที่ P106/16

เนื่องจากแฟนผมเป็นโรค SLE อาการที่เป็นคือ ท้องบวมโต เหมือนคนท้อง 6 เดือน เป็นประมาณ 4 เดือนแล้วครับ ส่วนอื่นไม่บวม ผมขอถามดังนี้ครับ
1. สามารถทานไขขาว ปลา(ปลาอะไรบ้าง) ได้หรือเปล่า เพราะตอนอบรมอาจารย์บอกคนเป็นมะเร็งไม่ให้ทาน
2. จะสามารถเสริมโปรตีนจากอาหารอะไรได้บ้าง
3. น้ำเอ็นไซเห็ด ใช้แค่แบบเสริมภูมิ อย่างเดียวหรือเปล่าครับ
4. อยากให้อาจารย์แนะนำอาหารที่ควรทาน-ควรหลีกเลี่ยง

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับอาจารย์

นายวันชัย โพธิสิงห์
สมาชิกอบรมเห็ดถุง เลขที่ P106/16

คำตอบจากสถาบันอานนท์ไบโอเทค คือ

1.ไม่น่าจะเป็นปัญหา เพราะแกไม่ได้เป็นมะเร็งใช่ไหม หากเป็น SLE การทานอาหารพวกนี้ไม่เป็นไร แต่หากเป็นมะเร็ง ต้องระวังเรื่องโปรตีนจากสัตว์ให้ดี
2.ตอบไปแล้ว อย่างไรก็ตาม โปรตีนจากพืชและเห็ดจะดีที่สุด สำหรับผู้ป่วยประเภทท้องมานทั้งหลาย
3.มันช่วยหลายอย่าง ไม่เพียงแต่เสริมภูมิ มันจะช่วยปรับสมดุลในร่างกาย และขึ้นอยู่กับเห้ด พร้อมทั้งสูตรที่ถูกปรุึงขึ้นมา เพื่อรักาาโรคนั้นๆ ยกตัวอย่างเช่น SLE นั้น ควรเป็นสูตรพิเศษ ที่ไม่เพียงแต่จะใช้เห็ดหลายชนิดเท่านั้น มันยังเกี่ยวข้องกับสมุนไพรที่สำคัญ ที่เข้าไปช่วยในขบวนการสร้างเม็ดเลือด และกระตุ้นระบบต่างๆของร่างกายที่ผิดปกติอีกด้วย
4. แกควรทานอาหารที่มีเอ็นไซม์ที่ครบ แล้วทานเห็ดที่ช่วยปรับสมดุล โดยเฉพาะอย่างยิ่ง เห็ดกระดุมบราซิลเข้าไปด้วย

และแล้ว คุณวันชัย ก็ได้ตอบมาล่าสุดว่า ภรรยาได้จากไปแล้ว แต่ข้อมูลที่ตอบไปนั้นน่าจะเผป็นประโยชน์ ต่อคนที่ยังมีชีวิตอยู่ต่อไป ดังนี้

ขอบคุณมากครับอาจารย์

สรุปสุดท้าย หมอวินิจฉัยโรคผิด แฟนผมเป็นมะเร็งครับ ตอนนี้เสียไปแล้วครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่อาจารย์ส่งมาให้ครับ จะเป็นประโยชน์กับคนอื่นๆ ที่ผมรู้จักครับ

เหตุที่เสียเพราะเขาเป็นมะเร็งในช่องท้องแบบลุกลามครับ มันเลยทำให้อัลตราซาวน์ไม่เจอครับ
แล้วไปกินไข่ขาว ทำให้เกิดเหตุรุนแรงขึ้นครับ

ขอบคุณมากครับ

นายวันชัย โพธิสิงห์
สมาชิกอบรมเห็ดถุง เลขที่ P106/16
Pai_Anonworld

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics