เพาะเห็ดฟางโดยใช้ทลายปาล์มอย่างเดียวได้มั๊ยคะ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

เพาะเห็ดฟางโดยใช้ทลายปาล์มอย่างเดียวได้มั๊ยคะ

ตั้งหัวข้อ  my_wanida on Sat May 04, 2013 12:16 pm

สวัสดีค่ะ ดิฉันอยากสอบถามเกี่ยวกับการเพาะเห็ดฟางโดยใช้ทลายปาล์มแบบโรงเรือนโดยด้านนอกเป็นโรงเรือนแต่ภายในทำเป็นแปลงดินขอแบบละเอียดเลยนะคะเนื่องจากพ่อดิฉันอยู่ทางใต้ทำไม่ค่อยเป็นแต่ต้องการเพาะเห็ดฟางเป็นอาชีพเพราะมีราคาดีค่ะท่านกลัวเห็ดจะไม่ขึ้น โดยมีคำถามดังนี้ค่ะ
1.แล้ววิธีการดูหัวเชื้อเห็ดว่าสามารถใช้เพาะได้หรือยังแล้วเชื้อเสียหรือต้องมีลักษณะอย่างไร
2.แล้วถ้าไม่มีการอบไอน้ำฆ่าเชื้อในโรงเรือนสามารถทำได้หรือไม่คะ
3.แล้วเชื้อเห็ดฟาง20 ก้อนสามารถเพาะได้ผลผลิตประมาณกี่กิโลกรัมคะ
4.สามารถเพาะโดยใช้ทลายปาล์มอย่างเดียวได้มั๊ยค่ะ
5.ใช้เวลาประมาณกี่วันจึงสามารถเก็บเห็ดได้

my_wanida

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

รอคำตอบด้วยคนจ้า

ตั้งหัวข้อ  pyopyo on Sat May 04, 2013 4:20 pm

มารอคำตอบด้วยคนจ้า

pyopyo

ดูข้อมูลส่วนตัว http://hostopencart.com

คำตอบมาแล้วจ้า

ตั้งหัวข้อ  packdee58 on Sat May 04, 2013 5:18 pm

packdee58

ดูข้อมูลส่วนตัว

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน