เรียนถามการผสมขี้เลื่อยกับอาหารเสริมก่อนกรอกลงถุงครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

เรียนถามการผสมขี้เลื่อยกับอาหารเสริมก่อนกรอกลงถุงครับ

ตั้งหัวข้อ  yodrak992 on Wed Jan 01, 2014 12:51 pm

เรียนท่านอาจารย์ครับและ สวัสดีปีใหม่ครับ ขออำนาจพระศรีรัตนตรัย จงดลบรรดาลให้ครอบครัวของอาจารย์มีความสุขสมหวังทุกประการครับ
ผมมีเรื่องสอบถามอีกแล้วครับคือว่าตอนอากาศร้อนๆผมผสมขี้เลื่อยกับอาหารเสริมเข้าไปกองทิ้งไว้หนึ่งคืนก็จะเริ่มร้อนแล้วก็กรอกลงถุงเพื่อจะนึ่งได้แต่ช่วงนี้อากาศหนาวทิ้งไว้หนึ่งคืนก็ไม่ร้อนเลยสองคืนก็ยังไม่ร้อนเลยผมจึงลองใส่กากถั่วเหลือง(กากที่เหลือจากการทำน้ำเต้าหู้)2%ในการเริ่มทำรุ่นต่อไป คืนแรกไม่ร้อนครับพออุ่นๆเท่านั้นแต่คืนสองร้อนมากครับควันขึ้นเลยและมีกลิ่นฉุนๆด้วยซึ่งถ้าไม่ใส่กากถั่วจะไม่มีกลิ่นฉุนๆนี้อยู่จึงอยากสอบถามว่าในการผสมแต่ละครั้งควรจะต้องปล่อยให้ร้อนก่อนที่จะกรอกเข้าถุงหรือเปล่าครับ เพราะกลัวว่าถ้าร้อนมากๆจะสะสมก๊าซแล้วทำให้เป็นราเขียวหรือเปล่าครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ยอดรัก

yodrak992

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics