ไม่ลืมเรื่องของผลิตภัณฑ์เห็ดเป็นยา อาหารเสริมและสมุนไพร

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ไม่ลืมเรื่องของผลิตภัณฑ์เห็ดเป็นยา อาหารเสริมและสมุนไพร

ตั้งหัวข้อ  สมาชิกทั่วไป on Mon Jul 05, 2010 12:16 am

เรียน ดร.อานนท์ เอื้อตระกูล

อาจารย์ New Product ผมครับ เป็นน้ำข้าวกล้องเพาะสด (ชาวบ้านเลิกทำกันหมดแล้วแต่ผมเริ่มทำ) ถ้าได้ผ่านมาจะเอานำไปให้อาจารย์ชิมครับ อาจารย์ครับ มีเรื่องอยากจะถาม ถ้าผมต้องการตุ๋นเห็ดกับโสมควรใช้เห็ดอะไรดีครับ อยากได้สัก 3 ชนิด ที่ไม่อยากซ้ำใคร

สุดท้ายนี้ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงนะครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูง

พศิน

สมาชิกทั่วไป

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: ไม่ลืมเรื่องของผลิตภัณฑ์เห็ดเป็นยา อาหารเสริมและสมุนไพร

ตั้งหัวข้อ  สมาชิกทั่วไป on Mon Jul 05, 2010 12:16 am

เรียนคุณพศิน

ขอบคุณครับที่ยังมีการติดต่อมา เพราะหลังจากที่คุณนัดเมื่อหลายสัปดาห์ก่อนว่าคุณจะว่างวันพุธหรือพฤหัส ที่จะไปดูโรงงาน เพื่อจะได้เกิดไอเดียว่า จะแนะนำเรื่องผลิตภัณฑ์เรื่องเห็ดเป็นอย่างไร แล้วคุณก็เงียบหายไปแบบไร้ร่องรอย ซึ่งปกติ ตั้งแต่ผมเกษียนตัวเอง และมาซุ่มเงียบโดยแทบจะไม่ติดต่อใครเลยมานานพอสมควรแล้ว พอเจอคุณก็ยอมใจอ่อนและเห็นว่าเป็นโครงการที่น่าสนใจ ที่จะพัฒนาอะไรเกี่ยวกับเห็ดได้ เลยมีความตั้งใจว่าจะลองไปดู ผมจึงรับนัดแบบซีเรียส ไม่ได้พูดหรือตกลงแค่ลมปากเท่านั้น และการที่ผมจะแนะนำให้ใครผลิตอะไร จากเครดิตของผมนั้น ผมจะต้องทำในสิ่งที่ถูกต้อง เป็นเหตุ เป็นผล เพราะชื่อเสียงมันค้ำคออยู่ และอีกประการหนึ่ง ตอนนี้ ทางกระทรวงสาธารณสุข ได้เชิญผมเข้าไปให้ข้อคิดที่จะผลักดันเรื่องเห็ดเป็นยาให้เป็นรูปเป็นร่างในเร็วๆวันนี้ด้วย จึงอยากจะให้มีหลายๆฝ่าย หันมาให้ความสนใจเรื่องเห็ดเป็นยา หรือเป็นอาหารเสริมกันมากยิ่งขึ้น ดังนั้น ผลิตภัณฑ์ของคุณที่มีอยู่แล้ว และเอาเห็ดเข้าไปเสริมนับว่า มีความเป็นไปได้สูงมาก ทั้งตลาดในและต่างประเทศ ฉะนั้น หากคุณยังซีเรียสเรื่องนี้อยู่ขอให้นัดมา

ดร.อานนท์ เอื้อตระกูล

สมาชิกทั่วไป

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics