วันนี้ไม่กวนค่ะแต่ขอให้กำลังใจค่ะ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

วันนี้ไม่กวนค่ะแต่ขอให้กำลังใจค่ะ

ตั้งหัวข้อ  sumalee on Wed Aug 04, 2010 8:24 pm

สวัสดีค่ะ อาจารย์อานนท์ที่เคารพค่ะ
อาจารย์อย่าเพิ่งท้อนะคะ หนูเพิ่งรู้จักอาจารย์เมื่อไม่นานมานี้เอง หนูเพิ่งรู้จักกับคำว่าเพาะเห็ดแบบ
พึ่งตนเอง เพราะหนูเริ่มรู้สึกเบื่อ และท้อแท้กับงานประจำที่หนูทำเมื่อหนูลาออกมาสักพักหนึ่ง บังเอิญ
ได้อ่านหนังสือน่าจะเป็นในเครือมติชน ลงบทความและ website ที่อาจารย์อยู่ ประกอบกับได้ซื้อหนังสือ
การเพาะเห็ดสวนครัว จึงค้นคว้าข้อมูลของอาจารย์และของศูนย์ หนูเกิดความมั่นใจ และเชื่อใจและยิ่งได้
มาทำการอบรม ยิ่งทำให้เกิดความภูมิใจในตัวอาจารย์และศูนย์ที่อาจารย์พยายามทำให้สมาชิกประสบผล
สำเร็จ แน่นอนมีคนชอบ ก็ต้องมีคนไม่ชอบ เป็นเรื่องปกติธรรมดาค่ะ
เข้าเรื่องตัวเองบ้าง หนูไปซื้อก้อนแถวเลียบทางด่วนรามอินทรา มา 200 ก้อน เป็นราเขียวซะ 30 ก้อน
และยังพบอยู่ประปรายอีกรวม 30 ก้อนซึ่งก็ไม่น่าจะปกติ เมื่อได้อาน mail ที่อาจารย์กรุณาตอบมาจึงทำให้
ใจเย็นขี้น และศึกษาเขามากขึ้น แต่ว่าหนูคงเข็ดไปอีกนาน ตอนนี้หนูก็ได้ซื้อก้อนที่ศูนย์มาอีก 250 ก้อน
และคงพอก่อนค่อยๆเก็บผลผลิตไปเมื่อมั่นใจแล้วค่อยลงมากกว่านี้ค่ะ อาจารย์หนูไม่ได้ทำโรงเรือนอะไรมาก
เอาวัสดุที่มีอยู่มาดัดแปลงให้เป็นโรงบ่ม โรงเพาะ(มีชั้นวางของอยู่เอามุ้งที่แม่เขาไม่ใช้มากางให้เขา)รดน้ำ
ดูแมลง ใส่อาหารเสริม มันเป็นอะไรที่น่าประทัีบใจ และภูมิใจมากค่ะอาจารย์ แล้วถ้าอาจารย์ไม่ตอบ mail
หรือไปเมืองนอก แล้วใครล่ะคะจะเป็นผู้ดูแลเหล่าสมาชิกที่ยังไม่มีประสบการณ์
รักและเคารพค่ะ
สุมาลี สมาชิกเลขที่ P92/2549

sumalee

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน