ปรึกษาการส่งออกเชื้อเห็ด. สารไล่แมลง และอาหารเสริมไปประเทศออสเตรเลีย

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ปรึกษาการส่งออกเชื้อเห็ด. สารไล่แมลง และอาหารเสริมไปประเทศออสเตรเลีย

ตั้งหัวข้อ  สมาชิกทั่วไป on Mon Jul 05, 2010 12:18 am

เรียน อาจารย์อานนท์

สวัสดีครับ

ผมเป็นตัวแทนส่งออกสินค้าให้คุณเขมมิกาที่สั่งซื้อตู้เขี่ยเชื้อเห็ด, หม้อนึ่ง, เชื้อเห็ด, สารไล่แมลง และอาหารเสริมต่างๆ (ตามไฟล์เอกสารแนบครับ)

ผมขอรบกวนปรึกษาอาจารย์ครับว่า ถ้าจะส่งสินค้ารายการดังกล่าวออกไปประเทศออสเตรเลียจะต้องดำเนินการอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

พรชัย

--------------------------------------------------------------------------------

สมาชิกทั่วไป

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: ปรึกษาการส่งออกเชื้อเห็ด. สารไล่แมลง และอาหารเสริมไปประเทศออสเตรเลีย

ตั้งหัวข้อ  สมาชิกทั่วไป on Mon Jul 05, 2010 12:18 am

เรียนคุณพรชัย

ดูจากรายการที่จะส่งไปออสเตรเลียนั้น ผมว่าเป็นเรื่องที่ลำบากยิ่ง เพราะทางโน่นจะไม่ยอมรับอะไรที่เป็นสารเคมี หรือผลิตภัณฑ์จากเชื้อจุลินทรีย์ จึงคิดว่า ในระยะเริ่มแรกนั้น น่าจะจัดส่งอุปกรณ์ไปเสียก่อน ส่วนสารไล่แมลง อาหารเสริมทั้งหลาย จะต้องสอบถามไปทางโน่นว่า เขาต้องการรายละเอียดอย่างไร ในส่วนของอาหารเสริม KAT 101 ก็ไม่มั่นใจว่าเขาจะให้เข้าไหม เพราะมันทำมาจากรำละเอียด เช่น รำข้าว รำข้าวสาลี แป้ง ส่าเหล้า และปูนโดโลไมท์ แต่ตัวอื่นคิดว่า ยากมากครับ ขอให้แจ้งไปทางออสเตรเลียเถอะว่า ให้ส่งอุปกรณ์ไปเสียก่อนน่าจะดีกว่า ส่วนอาหารเสริมทั้งหลายนั้น น่าจะหาเอาจากที่โน่นน่าจะดีกว่าครับ เพราะอย่างน้อยคุณเขมมิกาก็ได้เรียนไปแล้ว หากสงสัยขอให้ติดต่อมาครับ

ดร.อานนท์ เอื้อตระกูล

สมาชิกทั่วไป

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics