สอบถามเรื่องขี้เลื่อยครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

สอบถามเรื่องขี้เลื่อยครับ

ตั้งหัวข้อ  retro23 on Sat Aug 14, 2010 3:59 pm

เรียนอาจารย์
ผมอยากสอบถามว่ามีขี้เลื่อยแบ่งขายไหมครับ พอดีจะเอามทำก้อนครับ ถ้าสั่งเป็นคันรถมันเยอะไปผมทำไม่ทันครับ ประกอบกับพื้นที่ๆจะต้องเก็บขี้เลื่อยครับ
ขอพระคุณครับ
รณยุทธ

retro23

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

ทางศูนย์ไม่มีขี้เลื่อยขาย

ตั้งหัวข้อ  Anonmushroom on Sun Aug 15, 2010 8:24 pm

ทางศูนย์ไม่เคยมีอาชีพขายขี้เลื่อยมาก่อนเลย เพราะนี่ถือว่า เป็นธุรกิจที่ใครๆก็ทำได้ ขอให้รู้แหล่งสถานที่ที่มีขี้เลื่อย ก็สามารถไปบรรทุกมาขายได้แล้ว ไม่จำเป็นจะต้องมีความรู้ หรือประสบการณ์เรื่องเห็ดเลย ดังนั้น ทางศูนย์จะทำธุรกิจที่เกี่ยวข้องกับเรื่องทางวิชากการเท่านั้น ยกตัวอย่างเช่น สมาชิกที่ต้องการเริ่มต้นในเรื่องเห็ด ไม่ต้องการลงทุนมาก และไม่ต้องการทำหลายขั้นตอน ทางศูนย์จึงได้ผลิต วัสดุเพาะเห็ดสำเร็จรูปขึ้น กล่าวคือ ได้ผลิตวัสดุที่ผ่านการคัดเลือก ทำการหมักให้ได้ที่ ใส่อาหารเสริมตามสูตรที่ผ่านการศึกษาและวิจัยแล้วว่า สามารถนำเอาไปเพาะเห็ดชนิดนั้นๆได้ผลดี เช่น วัสดุเพาะเห็ดสำเร็จรูป KAT 301 เป็นวัสดุเพาะสำเร็จเห็ดนางรม เห็ดนางฟ้า เป็นต้น โดยวัสดุดังกล่าว จะบรรจุใส่ในถุงที่สามารถนำเอาไปทำก้อนเชื้อเห็ดได้ประมาณ 80 ก้อน ผู้ซื้อกำหนดได้เองตามความเหมาะสมว่าจะใช้มากน้อยเพียงใด

Anonmushroom

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน