อ่านทุกวันค่ะ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

อ่านทุกวันค่ะ

ตั้งหัวข้อ  sumalee on Thu Sep 09, 2010 11:51 am

สวัสดีค่ะ อาจารย์ที่เคารพ
ดิฉันสุมาลีค่ะ อาจารย์คะดิฉันอ่านเป็นประจำค่ะใน webboard and website บางครั้งอ่านซ้ำๆอยู่นั่นแหล่ะ
เพราะบางทีอ่านแล้วต้องทำความเข้าใจด้วยอย่างเช่นเรื่องไฮโดรเจนเปอร์ออกไซด์ (ถ้าไม่อ่านนอนไม่หลับค่ะอาจารย์)
ดิฉันเพาะเห็ดนางฟ้าำภูฎานมาเริ่มเดือนที่ 3 แล้วค่ะอาจารย์ เมื่อเห็นว่าพอทำได้ ขายได้ ก็ออกใบปลิวแจกในหมู่บ้าน
บ้านดิฉันอยู่แถวมีนบุรี ปรากฎว่าผลตอบรับดีค่ะอาจารย์ ขายได้ทุกวัน บางครั้งเขาก็ขอมาดูโรงเรือนที่เราทำอยู่
ซึ่งโรงเรือนก็ไม่ใช่รูปตัวเอ หรืออะไร เป็นของที่เราไม่ใช้นำมาประยุกต์ให้เข้ากับโรงเรือน ความรู้และประสบการณ์
ที่มีอยู่ก็แค่น้อยนิด แต่ก็ให้ข้อมูลเท่าที่เราให้ได้ ดิฉันจะบอกเพื่อนบ้านทุกครั้งให้เข้า website ของอานนท์ และ
ถ้าสนใจจริงๆ ควรต้องไปรับการอบรมเนื่องจากมันเป็นพื้นฐานที่ดีที่สุด หลังจากนั้นจะหาจากที่ต่างๆ หรือหนังสือได้
อาจารย์ขา ดิฉันอยากให้อาจารย์ช่วยประชาสัมพันธ์ detail เกี่ยวกับ mushroom rally ค่ะ
เป็นแรงใจให้กับอาจารย์อานนท์ และอาจารย์เยาวนุช นะคะ เขียนต่อนะอาจารย์ ฮิฮิ อ่านทุกวันค่ะ
ด้วยความนับถือค่ะ
ุสุมาลี คล้ายเกตุ
สมาชิก(P92/2439)

sumalee

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

เห็ดโคนแรลลี่

ตั้งหัวข้อ  anonmush on Thu Sep 09, 2010 11:06 pm

ขอบคุณ คุณสมาลีที่ติดตามผลงานผมมาโดยตลอดครับ ส่วนเรื่อง เห็ดโคนแรลลี่นั้น เป็นเรื่องเหลือเชื่อมากครับว่า ตั้งแต่ผมเขียนเรื่องเห็ดโคน และผมก็ได้รับข่าวดีจากลูก ที่ผมรอมานานกว่า 28 ปี ที่แกมาบอกว่า พ่อ ไผ่พร้อมแล้ว ที่จะรับงานแทนพ่อ ผมเลยให้แกทดลองงานนี้ดู โดยหวังว่า น่าจะมีคนสนใจบ้าง ปรากฎว่า ไม่มีเลยแม้แต่คนเดียว ไม่มีแม้แต่โทรศัพท์เข้ามาสอบถามรายละเอียด ผมว่า คงไม่ใช่ไม่มีใครสนใจ แต่สถานการณ์บ้านเมือง มันแย่ที่สุด ตั้งแต่มีประเทศไทยมา ผมก็ไม่อยากไปวิพากย์วิจารณ์อะไรมาก หลานผมที่ดูแลเวปนี้แหละ แกขอร้องมา ผมว่า ตอนนี้ ทุกคนก็ต้องระมัดระวังเรื่องค่าใช้จ่ายกันแบบสุดๆ ดังนั้น ช่วงนี้ ผมจะทำได้ก็คือ กะเกณฑ์เอาคนในครอบครัวและที่ฟาร์มไปแรลลี่กันก่อน แล้วจะมาเล่าสู่ให้ฟัง และก็จะเป็นข้อมูลครั้งต่อไป เพราะมันจะออกอย่างนี้ไปเกือบ 2 เดือน โดยครั้งต่อๆไป จะมีเห็ดเยอะขึ้น หากมีใครสนใจ ช่วยกันเป็นหน้าม้าโทรไปคุยลูกผม ให้กำลังใจแกบ้างเถอะ ที่ 025799200 และ 025797759

anonmush
ผู้มาเยือน

เป็นกำลังใจครับ

ตั้งหัวข้อ  kapom1977 on Sat Sep 11, 2010 7:35 pm

ผมว่าระยะนี้ หลายๆ อย่างมันยังไม่เอื้ออำนวยครับ ทั้งเรื่องการเมือง เรื่องเศรษฐกิจ กอรปกับอยู่ในช่วงหน้าฝน อะไรหลายอย่างดูซบเซาครับ พ่อค้าแม่ค้าแถวบ้านบ่นอุบว่าเงียบครับ
สำหรับเรื่องแรลลี่เห็ดโคน ผมเพิ่งรู้ข่าวก็วันนี้ แต่ก็ดูน่าสนใจครับ อาจต้องใช้เวลาสักระยะในการประชาสัมพันธ์ และจะขอร่วมขบวนแน่นอนครับ

kapom1977

ที่อยู่ : 25/353 Moo.10 Tumbol Ladsawhy Lumlookka Pathumtanee 12150

ดูข้อมูลส่วนตัว

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics
» สมาคมฝรั่งเศสกรุงเทพ แหล่งเรียนรู้วัฒนธรรมและภาษาฝรั่งเศสที่ใกล้ตัวเรา
» สำนักหอสมุดกลาง มหาวิทยาลัยรามคำแหง ขอเชิญชวนนักศึกษาทุกท่านที่มีหนังสือค้างส่ง นำหนังสือ คืน โดย ไม่เสียค่าปรับ
» Facebook ของกลุ่มนักศึกษาวิชาเอกอังกฤษ
» ประวัติและความเป็นมาของคณะมนุษยศาสตร์
» อยากทราบอีเมล เฟสบุ้ค ช่องทางการติดต่อ ของเืพื่อนๆสื่อสาร มนุษศสาตร์หน่อยค้าบ มาเป็นเื่พื่อนกันนะครับ