ได้โปรดด้วยค่ะ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ได้โปรดด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  sumalee on Fri Sep 17, 2010 2:24 pm

สวัสดีค่ะอาจารย์อานนท์
ดิฉันสุมาลี(ชื่อเล่นว่าหนึ่งค่ะ)เห็นคุณประวัติเป็นศิษย์มีครูก้อเลยฝากเป็นศิษย์มีครูอีก 1 คนนะคะ
คือว่าหลังจากที่เข้ารับการอบรมก้อซื้อแคปซูล50เม็ด(ตอนแรกจะเอา 100 เม็ด)และเอ็นไซด์1ขวด
แต่ตอนนี้มันหมดแล้ว แล้วตัวดิฉันเองเป็นหอบ ก้อต้องพ่นยา กินยา(ปรากฏว่ายาพ่นราคามันค่อนนข้างแพง)
แล้วลูกสาวคนโตก้อเป็นแบบภูมิแพ้ของจริงคือติดจากแม่(เป็นหอบ ผิวหนังจะแห้งเป็นสะเก็ด) ทานแคปซูล
ของอาจารย์น่ะดีขึ้น แต่พอมันโดนอาการหอบกำเริบก็เลยต้องไปหาหมอแผนปัจจุบัน(ซึ่งไม่อยากไปที่สุด)
ดิฉันก็ลงทุนซื้อก้อนเห็ดเพื่อเปิดดอกขาย จะได้เอากำไรไปซื้อเอ็นไซด์และแคปซูลทานแต่ก้อต้องเอาไปซื้อก้อนเพิ่ม
ก้อเลยอยากขอความกรุณาอาจารย์น่ะค่ะ(ดิฉันไม่ได้โกหกเหมือนยัยผู้หญิงที่อาจารย์พูดถึงนะคะ ตรวจสอบได้ค่ะ)
สุดท้ายนี้ขอรบกวนเท่านี้ค่ะ
ด้วยความเคารพ
สุมาลี(หนึ่ง)สมาชิก 2553P92/2439

sumalee

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

ต้องการเห็ดเป็นยาและเอ็นไซม์

ตั้งหัวข้อ  anonmush on Sat Sep 18, 2010 5:55 am

คุณไม่ต้องร่ายยาวอะไรอีกแล้ว เพราะแค่ดูหน้า และกำลังใจที่คุณให้ผมมาโดยตลอด ผมก็ยอมคุณแล้ว ขอให้คุณรีบมาเอาเห็ดเป็นยาในปริมาณเท่ากับอีตาจิวก็แล้วกัน แต่คุณต้องเงียบที่สุดน๊ะ เพราะเดี๋ยวผมโดนปิดเวปแน่ เนื่องจาก ผมถูกเจ้าหน้าที่ที่เคารพของผม(คนที่ทำงานให้ และเจ้านายที่บ้านของผม) ทำทันบนมานานแล้ว โดยไม่ให้ผมได้มีโอกาสไปพบลูกค้า เกรงว่า ผมจะเอาของทั้งร้านแจกให้เขาไปหมด ผมจึงถูกกักบริเวณ ยิ่งผมเป็นคนหูเบา เชื่อคนง่าย จึงหลงเชื่อผู้จัดการคนก่อนของผม จนแทบแย่ ผมจึงถูกทั้งกักบริเวณและล๊อคห้องให้อยู่แต่ชั้นบนตลอดเวลา เขาเลยให้ผมใช้ได้แต่อินเตอร์เน็ตนี่แหละ(เขาไม่รู้ว่า อีตาเน็ตนี่แหละ แสบกว่า เห็นตัวเป็น) เมื่อวันก่อน พอผมประกาศว่า จะเอาเห้ดเป็นยาให้เมียนายจิว เท่านั้นแหละคุณเอ๋ย สายรอรับบริจาคเข้าไปที่ร้านอย่างไม่ขาดสาย ผมก็เลยโดนหางเลขเข้าไปอีก ไม่เป็นไร แม้ว่า ผมไม่มีอำนาจแล้ว แต่ผมสั่งเขาได้ครับ(อาจจะเข้าใจยากหน่อยตรงนี้) ให้คุณรีบไปเอาก็แล้วกัน โดยผมไม่ได้หวังอะไรจากคุณ แต่ผมหวังที่ลูกคุณ ที่ต้องการให้เขามีร่างกายแข็งแรง ไม่เป็นภาระของพ่อแม่ และเป็นเด็กดีในอนาคต เช่นเดียวกับอีตาจิว ผมก็ไม่ได้หวังอะไรจากแก ผมน๊ะหวังที่เมียแก(อย่าคิดเป็นอื่นน๊ะ ฟังให้จบเสียก่อน) ผมหวังให้เมียแกหายจากโรคทนทุกข์ทรมาน พอผมทรารบข่าวว่า เมียแกมีปัญหาทางนี้ ในขณะที่ผมใช้ชีวิตกว่า 20 ปีในต่างประเทศ ก็ใช้เห็ดเป็นยานี่แหละ ไปรักษาลูกศิษย์ลูกหาที่ต่างประเทศได้ผล ผมจึงมั่นใจว่า อาการของเมียอีตาจิวนั้น ผมน่าจะช่วยได้ แต่ก็อย่างว่านั่นแหละ คนเรามันเลือกเกิดไม่ได้(ผมก็เลือกเกิดไม่ได้ ผมดันไปเกิดในสถานที่ที่น้อยคนเขาเกิดกัน ว่างๆจะเล่าให้ฟัง) แกรักเมียมาก แต่ก็หมดเงินไปเยอะแล้ว เพราะรักษาเมียมานานกว่า 3 ปีแล้ว แกจึงมาเอาเห็ดเป็นยาไปทานครั้งละไม่มาก แล้วคนที่มีความพยายามและรักเมียเช่นนี้ มีหรือที่ผมจะไม่ช่วย ผมมาคำนวณดูแล้ว แกซื้อไป 30 แคปซูล เมียทานแล้วดีขึ้น แต่ผมเกทับแกเลย เพราะผมไม่ต้องการให้เมียแกเพียงแต่ดีขึ้น ผมต้องการให้เมียแกหายไปเลย(ไม่ได้แช่งให้ตายน๊ะ) ผมหมายความว่า ต้องการให้เมียแกหายจากโรคนี้เลย จึงสมทบให้แกอีก 3 เท่า ของคุณ ผมก็ไม่ถือว่า ผมจะให้คุณเปล่าๆน๊ะ เพราะอย่างน้อยคุณก็มาซื้อแล้ว และก็เข้าใจ ยอมรับในสรรพคุณแล้ว ต่อไปเป็นหน้าที่ของผมที่จะสมทบให้คุณเท่านั้นเอง นี่ไง ที่เป็นเหตุผลที่ผมหาทางออก เพื่อเสนอต่อผู้บังคับบัญชาผมให้อนุมัติ แล้วคุณลองคิดดูสิ หากตัวคุณ ลูกคุณ เมียอีตาจิว หายเป็นปกติ มีความสุขดี คุณไม่คิดบ้างเหรอว่า งานใหญ่ระดับนานาชาติ ที่ผมกำลังจะทำอยู่ นั่นคือ อุทยานเห็ดนั้น คุณเอง ลูกคุณ เมียนายจิว จะไม่ไปช่วยผมเลยเชียวเหรอ ผมจะสร้างบ้าน สร้างเรือนรับรองไว้รอ(ไหนบอกว่าไม่หวังอะไร ผลสุดท้ายก็จะสร้างบ้านรอ) พอก่อนแล้ว คุยกับคุณทีไร มันยาวทุกที ขอไปเตรียมตัวงานบรรยายวันนี้ก่อน โชคดี
อ้อ อย่าลืมน๊ะ เวลาคุณไปเอายา เจ้าของร้าน คือ คุณรวิพรหรือคุณป๋อม เขาจะไม่สนใจอะไร พอใครเข้าไป แกจะถามเอาอะไร เท่่าไหร่ แล้วแกก็จะเขียนบิลยื่นให้คุณ คุณก็ปล่อยแกทำไปก็แล้วกัน เพราะแกเคยทำแบบนั้น ปล่อยแก แต่พอแกยื่นบิลให้คุณ คุณก็รับไว้เสีย เสร็จแล้ว คุณก็บอกแกว่า ให้ช่วยติดต่อผมด้วย(ยายคนนี้คนเดียวที่เขารู้ว่า ผมอยู่ไหน เวลาแกโทรมาผมต้องรีบรับ เพราะแกเป็นเจ้านายผม) และแล้วคุณก็คืนบิลให้แก พอคุณรับเห้ดเป็นยาแล้ว รีบๆออกจากร้านไปหาลูกคุณเลยก็แล้วกัน เดี๋ยวเรื่องภายในเขาจะจัดการผมเอง คือ เขาจะส่งบิลเรียกเก็บย้อนหลังกับผมเอง เพราะเขารู้ว่า ผมซุกเงินสำรองไว้ในกางกางหลายแห่ง รวมทั้งใต้โต๊ะ ใต้คอมพิวเตอร์เพียบเลยครับ

anonmush
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน