ปัญหาเห็ดไม่ออกดอก‏‏‏‏

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ปัญหาเห็ดไม่ออกดอก‏‏‏‏

ตั้งหัวข้อ  สมาชิกทั่วไป on Mon Jul 05, 2010 12:27 am

ขอบคุณมากครับอาจารย์ ผมรบกวนอีกครั้งนะครับ ไม่ทราบว่าโรงเห็ดที่อาจารย์ส่งรูปมาให้ดู อยู่ที่ใหนครับ และมีเบอร์โทรติดต่อหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

สรศักดิ์

สมาชิกทั่วไป

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: ปัญหาเห็ดไม่ออกดอก‏‏‏‏

ตั้งหัวข้อ  สมาชิกทั่วไป on Mon Jul 05, 2010 12:28 am

เรียนคุณสรศักดิ์

ที่เงียบไปพักใหญ่ ที่ไม่ได้ตอบปัญหาให้แก่สมาชิก ก็ส่วนหนึ่ง พยายามติดต่อไปยังฟาร์มที่เคยเอารูปส่งมาให้ดู เขาก็บอกว่า ยินดีที่จะให้ผมถ่ายรูป และส่งไปให้สมาชิกดู แต่บางฟาร์มเขาบอกว่า เขาไม่พร้อมที่จะต้อนรับคนนอกเข้าเยี่ยมชม เพราะเขาบอกว่า เขาเคยทำมาแล้ว มันกลายเป็นภาระในการทำมาหากินของเขา ผมเลยถูกขอร้องว่า เรื่องเบอร์โทรนั้น จึงขอระงับไปก่อน ตรงนี้ ก็เป็นความอึดอัดใจของผมมาก ในการตอบปัญหาเหมือนกัน เพราะหากเป็นของทางศูนย์เอง เราไม่มีปัญหาอะไร อันไหนที่จะช่วยให้ความกระจ่างแก่สมาชิกได้ก็ยินดี แต่บางอย่าง ที่ถือว่า เป็นเรื่องทางธุรกิจที่ทางศูนย์ทำอยู่ เช่น แหล่งวัตถุดิบ สูตรอาหารต่างๆที่เป็นสูตรสำเร็จรูปเฉพาะ หรือการขอเข้าฝึกงานเป็นรายบุคคลนั้น ขอสงวนสิทธิ์ที่จะไม่ตอบ ก็คงไม่ว่ากันนะครับ

ดร.อานนท์ เอื้อตระกูล

สมาชิกทั่วไป

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน