สูตรผสมของไทยไบโอเทค

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

สูตรผสมของไทยไบโอเทค

ตั้งหัวข้อ  Titi on Tue Sep 21, 2010 10:11 pm

เรียน อาจารย์ ครับ

ผม ธิติ ครับ 2553/P94/2563 มีเรื่องสอบถามครับ
ผมได้ฟังอาจารย์บรรยายและจำได้ว่า สูตรสำหรับการผสมเห็ดนางรม นางฟ้า
1 สูตร สามารถบรรจุได้ 250 ก้อน

แต่วันนี้ผมได้มีโอกาสโทรไปที่ศูนย์ ไบโอเทค เค้าบอกว่าวัสดุเพาะแห้งถุงละ 50 กก.
สามารถทำก้อนได้ประมาณ 80 ก้อน

อย่างนั้นถ้าผมใช้ตามสูตรคือ 100 กก. จะได้เพียง 160 ก้อน หรือเปล่าครับอาจารย์

พอดีผมสับสนที่บอกว่าถ้าวัสดุเพาะเปียกน้ำให้คูณเป็น 3เท่า

ช่วยอธิบายหน่อยครับตอนนี้กำลังงงครับ

ขอบคุณครับ

ธิติ

Titi

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน