ผลผลิตจำนวนก้อนเชื้อเห็ดเสียศูง

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ผลผลิตจำนวนก้อนเชื้อเห็ดเสียศูง

ตั้งหัวข้อ  ponpantin on Tue Sep 28, 2010 10:21 am

เรียนท่านอาจารย์ ที่นับถือ
ผมมีปัญหาขอรบกวนอาจารย์ ช่วยแนะนำแก้ไขให้ด้วยครับ คือผมผลิตก้อนเชื้อเห็ดภูฐานเป็นส่วนใหญ่และใช้สถานที่เดิมเป็น
เวลานาน ผมพยายามดูแลความสะอาด และฯลฯ แต่ขณะนี้ผลผลิตก้อนเชื้อเสียมาก คือ เดินไม่เต็มถุงบ้าง, เป็นราต่างๆ ก่อนเส้นใยเดิน
เต็มถุงบ้างเหล่านี้
ขอรบกวนอาจารย์ ช่วยแนะนำวิธีการแก้ไขให้ผมด้วยครับ กราบขอบพระคุณอย่างสูง

ขอแสดงความนับถึอ

นายสุทธิพร ผลพันธ์ทิน

ponpantin

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

คนป่วยรายนี้ ตรวจอาการภายนอกไม่ได้ ต้องตรวจภายในและเจาะเลือด

ตั้งหัวข้อ  anonmush on Fri Oct 01, 2010 2:12 am

ผมขอถามกลับหน่อยว่า หากเป็นคุณมานั่งตอบแบบผม คุณจะรู้ไหมนี่ว่า อาการที่คุณกำลังเจอ มันจะเป็นเพราะสาเหตุอะไร มันก็เหมือนเวลาคุณเป็นโรคภายในตัวคุณ แล้วคุณก็โทรเล่าให้หมอฟังว่า คุณปวดหัว ตัวร้อน เจ็บนั่น เจ็บนี้ แล้วหากคุณเป็นหมอ คุณจะตอบได้หรือ หรือหากตอบได้ ก็เหมาเลยว่า กินพาราสิ ฉันใด เวลาใครก็ตาม ถามมาสั้นๆว่า ทำไม ผลผลิตต่ำ ทำไมก้อนเห็ดเสีย แล้ว ผมจะรู้เหรอว่า คุณไปทำอย่างไรล่ะ จึงทำให้ก้อนเชื้อของคุณเสีย ดังนั้น หากคุณต้องการคำแนะนำจากผม ขอความกรุณาเล่ารายละเอียดเอาตั้งแต่ต้นเลยว่า คุณทำอย่างไร แต่ไม่จำเป็นต้องถึงขนาดเอาเวลาตกฟาก ข้างขึ้น ข้างแรม มือซ้ายมือขวา ก็ได้ เอาเนื้อๆที่คุณทำจริงๆว่าเป็นไง เมื่อได้เช่นนั้นแล้ว ผมพอให้คำแนะนำได้ครับ พูดมาถึงตอนนี้ อย่าถือโกรธผม เหมือนอีตาคนหนึ่ง แกเป็นผู้มาเยือน โดยไม่ต้องการแสดงคำถามผ่านฟอรั่ม ถามแบบคุณนี่แหละ ผมก็ตอบไปแบบนี้แหละ แกคงโมโหมาก แกเล่นภาษาพ่อขุนใส่ผมเลยว่า กูถามมึงดีๆ มึงไม่ตอบกู กูก็ไม่ถามมึง แล้วมันก็หายศีรษะไป แบบนี้ก็มีน๊ะ โอ้ยนี่แหละชีวิตความเป็นครูไทยผู้ต่ำต้อยน้อยหน้า

anonmush
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics