เรื่องชั้นว่าง ระหว่างแบบตัวเอ แบบแขวน และแบบคอนโด

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

เรื่องชั้นว่าง ระหว่างแบบตัวเอ แบบแขวน และแบบคอนโด

ตั้งหัวข้อ  พุทครับ on Wed Oct 06, 2010 9:21 am

เรียนอาจารย์ที่รักและเคารพของลูกศิษย์

พอดีผมมีเรื่องมารบกวนอาจารย์อีกแล้วครับ..
เรื่องชั้นวางเห็ดทั้ง 3 แบบ ว่ามีข้อดีข้อเสียต่างกันอย่างไรบ้างครับ และแบบไหนเหมาะกับเห็ดชนิดไหนดีครับ
แบบแรกแบบตัวเอ
[img] Thanks: Ragnarok ฝากรูป[/img]

แบบที่สอง แบบผมเรียกแบบคอนโด(ไม่รู้ว่าถูกไหมครับ)
[img] Thanks: Ragnarok ฝากรูป[/img]

แบบที่สามแบบแขวน

ยังไงคงต้องรบกวนอาจารย์อีครับ..

พุทครับ

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

ผมว่าคุณพิเรนเสียแล้ว ในเมื่อคุณก็ทำเองอยู่แล้ว มาถามผมทำไม

ตั้งหัวข้อ  Anonmushroom on Wed Oct 06, 2010 10:58 am

นี่คุณพุท ในเมื่อคุณก็ทำเองทั้ง 3 แบบ แล้วคุณจะมาถามผมทำไม แล้วผมจะไปรู้มากกว่าคุณหรือ อย่ายกกันให้มากเลย คุณเองเสียอีก ที่จะต้องกรุณาบอกผมว่า ที่ตคุณทำไปนั้น อย่างไหนดีกว่ากัน ผมจะได้หายโง่ และคนอื่นที่เขานั่งรอ นอนรอดูฟอรั่ม จนบางคนติดงอมแงม เช่น อีตาจิว แกนอนรอเลยล่ะ (ไม่รู้ว่า แกนอนกับเมียแกรอหรือเปล่าไม่ทราบ) ผมขอถามย้อนคุณหน่อย ว่าใน 3 วิธีนี้ คุณมีปัญหาอะไรเหรอ เพราะดูจากการวาง และเส้นใยเดิน ก็ดีทั้งน้าน คุณบอกผมมาสิ ว่า มันต่างกันอย่างไร และมีดีกว่ากันตรงไหน แล้วผมจะรอคำตอบของคุณ เพื่อจะเอามาตอบให้คุณทราบ โอเค กำลังรอน๊ะ

Anonmushroom

Re: เรื่องชั้นว่าง ระหว่างแบบตัวเอ แบบแขวน และแบบคอนโด

ตั้งหัวข้อ  พุทครับ on Wed Oct 06, 2010 11:31 am

อาจารย์ครับ...
รูปที่ผมเอามาอะของคนอื่นเขาครับ เอามมาเพื่อให้หลายๆท่านได้เห็น
แต่ที่ผมทำอยู่ ก็เป็นแบบตัวเอ ที่ทำด้วยไม้ไผ่ซึ่งไผ่แถวบ้านมันค่อนข้างกลวงปัญหาคือพอใช้ไปซักระยะ มันจะแบบลงครับ..
และก็ผุไป..และปัญหาอีกอย่างก็คือเจ้าแบบตัวเอ นั้นถ้าก้อนชั้นล้างๆ..มีปัญหา การดึงก้อนออกมาดู ค่อนข้างยากครับ..
ผมก้เลยกะว่าจะลองอีก2แบบด้วยครับ..แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ลอง..เกิดอยากถามขึ้นมาเพื่อเป็นข้อมูลดว้ยครับและคิดว่าเผื่อมีท่านอื่ที่ทำแบบอื่นเขาได้ออกมาบอกพวกเรากันบ้างครับเลยเอามาโพลส ถามครับอาจารย์
แต่ยังไงไม่ลองไม่รู้เหมือนเดิมครับผมก็จะลองทั้ง 3 แบบด้วยอะครับ.เพื่อได้เอาข้อมุล ข้อดีข้อเสีย(ตามแนวคิดผมนะ) มาบอกกันครับ..

พุทครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน