สถานการณ์ที่อุทยานเห็ด อานนท์เวิลด์

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

สถานการณ์ที่อุทยานเห็ด อานนท์เวิลด์

ตั้งหัวข้อ  KaiOtoko on Wed Oct 20, 2010 9:55 pm

สวัสดีครับ อาจารย์,
ผม นายจิว สมาชิกเลขที่ 2552/P91/2403 เจ้าเก่าครับ
ช่วงนี้ ได้ยินได้เห็นข่าวเกี่ยวกับน้ำท่วมทั่วไป รุนแรง น่ากลัวและ น่าเป็นห่วงมากครับ ไม่ทราบว่า สถานการณ์ที่อุทยานเห็ด อานนท์เวิลด์เป็นยังไงบ้างครับ อาจารย์
รักและนับถืออย่างสูง
จิว (ศิษย์มีครู)

KaiOtoko

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอบคุณที่เป็นห่วงเกี่ยวกับสถานการณ์น้ำท่วม

ตั้งหัวข้อ  Anonmushroom on Thu Oct 21, 2010 11:53 pm

เนื่องจากทั้งตั้งของสถานที่ที่จะทำเป็นอุทยานเห็ดอานนท์เวิลด์นั้น เป็นที่ลาดเชิงเขา ดังนั้น ปัญหาเรื่องน้ำท่วมไม่มีครับ อาจจะมีอยู่บ้าง ก็คือ น้ำหลากในช่วงที่ฝนตกหนักๆ หากน้ำผ่านท่อข้ามถนนไม่ทัน มันก็จะท่วมถนนส่วนด้านข้างของที่เท่านั้น ผมคิดว่า ผมได้เลือกสถานที่ค่อนข้างปลอดภัยจากน้ำท่วมแล้ว และหรือ หากน้ำท่วมที่ของผม รับรองว่า ที่ลพบุรี หรือแม้แต่ตัวอำเภอโคกสำโรงต้องมิดหลังคาแน่ๆ คิดว่า หลังจากวันหยุดยาวที่จะถึงนี้ ก็คงจะได้เริ่มงานขุดต่างๆแล้ว ตอนนี้แผ้วถางตัดแต่งกิ่งไม้อยู่ครับ

Anonmushroom

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics