เห็ดโคนญี่ปุ่น เพาะในขอนไม้ ได้ไหม ครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

เห็ดโคนญี่ปุ่น เพาะในขอนไม้ ได้ไหม ครับ

ตั้งหัวข้อ  chon1681 on Tue Nov 02, 2010 4:14 pm

สวัสวดี ครับ อ.อานนท์ เพิ่งจะอบรมเห็ดไปเมื่อวันที่ 30 ต.ค. กำลังร้อนวิชา
เลยอยาก ทราบว่า เห็ดโคน ญี่ปุ่น สามารถเพาะในขอนไม้ ได้พรือไม่ ครับ
เพราะกำลังคิดวางแผน อยากหารายได้ในช่วงเทศกาลปีใหม่ ครับ
จาก ลุงชน Razz santa santa santa

chon1681

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

เพาะเห็ดโคนญี่ปุ่นในขอนไม้ได้ครับ

ตั้งหัวข้อ  anonmush on Thu Nov 04, 2010 6:33 am

ได้ครับ เพราะธรรมชาติของมันมันเกิดจากไม้ครับ แต่เท่าที่ผมเคยทำ มันยังให้ผลผลิตต่ำอยู่ ผมทดลองทำในไม้งิ้ว ไม้เบาบับ และไม่ฉำฉา ออกเป็นดอก แต่ผลผลิตยังไม่สูง กำลังทำการศึกษาต่ออยู่ครับ พวกเราก็ขอให้ช่วยกันด้วยก็แล้วกัน หากใครมีดีอย่างไร ก็เอามาเล่าสู่กันฟังเน้อ

anonmush
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics
» นัดบัณฑิตรุ่นที่ 36 รอบบ่าย ทานข้าวเช้าก่อนเข้าซ้อมพิธีซ้อมย่อยครับ
» Facebook ของกลุ่มนักศึกษาวิชาเอกอังกฤษ
» อยากทราบอีเมล เฟสบุ้ค ช่องทางการติดต่อ ของเืพื่อนๆสื่อสาร มนุษศสาตร์หน่อยค้าบ มาเป็นเื่พื่อนกันนะครับ
» เด็กสื่อสารปี 1 พรุ่งนี้มีเรียนตัวไหนหรอ เรียนที่ราม 1 หรือราม 2 หรอค่ะ
» บัณฑิตรุ่นที่ 36 ใครว่างบ้างครับ เรามานัดทานข้าวกันก่อนดีกว่า