บางส่วนจากงานที่เซ็นทรัล รามอินทราครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

บางส่วนจากงานที่เซ็นทรัล รามอินทราครับ

ตั้งหัวข้อ  KaiOtoko on Thu Nov 11, 2010 12:13 am

สวัสดีครับ อาจารย์ และพี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน,
ผมเอาภาพบางส่วนจากงานเปิดตัว ที่เซ็นทรัล รามอินทรา วันนี้ (10 พ.ย.) มาเป็นน้ำจิ้มให้พี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านดู เผื่อว่าจะอยากไปเห็นของจริงๆ ด้วยตัวเองนะครับ

อาจารย์กับพี่ป้อ (คุณรุ่งประเสริฐ เจ้าของบริษัท ไฟน์ อินโฟร์) บนเวทีครับ

พี่ป้อ กำลังดมเห็ดทรัฟเฟิลดำ โชว์บนเวทีครับ

เห็ดกระดุมบราซิลครับ ดอกใหญ่มาก ขอบอก

เห็ดถั่งเช่าแท้ครับ มากันทั้งหนอนด้วยเลย

เห็ดเยื่อไผ่ ที่หลายๆ คนอยากเห็นของจริงกันครับ

เห็ดฟางยักษ์ ดอกเล็กๆ เราไม่มีครับ ที่นี่ เรามีแต่ยักษ์ๆ ทั้งน้าน

นี่ เห็ดหัวลิงครับ ที่ผมอยากเห็นของจริงมานาน ในที่สุดก็ได้เห็นครับ ดีใจจัง
วันนี้แค่นี้ก่อนนะครับ ดึกแล้ว ต้องรีบนอน เอาแรงไว้พรุ่งนี้ ไปอีกครับ
จิว (ศิษย์มีครู)

KaiOtoko

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: บางส่วนจากงานที่เซ็นทรัล รามอินทราครับ

ตั้งหัวข้อ  ???????? on Thu Nov 11, 2010 12:33 am

สวัสดีครับ ได้ไปเห็นของจริงมาแล้วสุดยอดจริงๆเลยครับงานนี้ ไม่คิดไม่ฝันเลยครับว่าจะได้เห็น เห็ดถั่งเช่าที่ออกมาจากหนอนจริงๆ สุดยอดมากเลยครับ และเห็นเห็ดถั่งเช่าสีทอง สีสวยมากเลยครับ เห็นแล้วอยากกินมากๆเลยครับ เสียดายเวลาน้อยไปหน่อยเลยไม่รู้ว่าเขาขาย เห็ดกิมจิ กันกี่โมง ผมไปช่วงบ่ายกว่าๆ ยังไม่มีขายเลยไม่ได้ซื้อกลับบ้าน เอาไว้วันหน้าต้องไม่พลาดแน่นอนครับ

ปล.ได้เห็น คุณจิว ตัวจริงเสียงจริงซักที กำลังฉีดรดน้ำเห็ดใหญ่เลยครับ ครั้งหน้าจะเข้าไปทักทายนะครับ

ขอบคุณครับ
ปรเมษฐ์ จันทร์สุข (ปอ)

????????
ผู้มาเยือน

งานนี้นับว่ายิ่งใหญ่สมกับการเปิดตัวและขอขอบคุณทุกท่าน

ตั้งหัวข้อ  Anonmushroom on Thu Nov 11, 2010 8:03 am

ผมต้องขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่มีส่วนไปช่วยในงาน ซึ่งผมเอง แทบจะหอบสังขารไปไม่ไหว เพราะติดหวัดลงคออย่างแรง เลยไม่ได้มีโอกาสที่จะพูดคุยกับสมาชิก แต่ก็เป็นการดีครับ ไม่เช่นนั้น ใครๆก็จะมีรุมที่อาจารย์อานนท์กันหมด ซึ่งผมไม่ชอบที่จะเป็น One man show อีกดั่งในอดีต นอกจากนี้ สมาชิกก็ได้มีโอกาสที่ได้พบปะกับสมาชิกด้วยกัน เป็นการแลกเปลี่ยนประสบการณ์ซึ่งกันและกัน และงานจะเข้มข้นอย่างยิ่งในวันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์นี้ โดยผมมีรายกายบรรยายทุกวันด้วย ขอขอบคุณด้วยใจจริงจิว สุมาลี พุฒ และอีกหลายๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม

Anonmushroom

Re: บางส่วนจากงานที่เซ็นทรัล รามอินทราครับ

ตั้งหัวข้อ  Ryuse on Thu Nov 11, 2010 11:07 am

ปอง ภากร 2553/ L1/ 11 สวัสดีครับอาจารย์+เพื่อนๆพี่ๆทุกคนครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ+กำลังใจดีๆที่อาจารย์ได้ให้ทั้งคุณน้าหมอธีรัชแล้วก็ผมเมื่อวานนี้ครับ

สำหรับงานนี้ความประทับใจของแต่ละคน แน่นอนว่าย่อมต่างกัน ส่วนตัวแล้วชอบเห็ดทรัฟเฟิลครับ ไม่ใช่เพราะว่าราคานะครับ

แต่เป็นเพราะกลิ่นที่ได้สัมผัส ขนาดที่พี่รุ่งประเสริฐยืนอยู่บนเวที ผมที่นั่งแถวหน้ายังพลอยได้กลิ่นคล้ายเครื่องเทศของเห็ดตัวนี้ด้วยเลย

แนะนำว่าพลาดไม่ได้ครับสำหรับคนรักสุขภาพและคนรักเห็ดครับ Very Happy

Ryuse

เห็ดเยื่อไผ่จาก งานวันที่ 10/11/53

ตั้งหัวข้อ  rwb on Thu Nov 11, 2010 11:43 am

วันเปิดงานได้แวะเยี่ยมชมบูท และซื้อเห็ดเยื่อไผ่กลับมา ช่วงเช้า ก็ปรากฏดังรูป ขอบคุณอาจารย์อานนท์ นะคะ ที่ทำให้ได้เห็นธรรมชาติที่งดงามและมีกลิ่นหอม สำหรับกิมจิเอ็นไซม์ และแหนมเห็ด อร่อยมากค่ะ 3 กระปุกเล็กหมดในมื้อค่ำเมื่อวาน ....
สำหรับเพื่อน ๆ ที่มีโอกาสไปในงาน อย่าได้พลาดซื้อ ทั้ง 3 รายการนี้ รวมทั้งเห็ดถั่งเช่าสดด้วยค่ะ

rwb

It's amazing

ตั้งหัวข้อ  sumalee on Thu Nov 11, 2010 12:43 pm

สวัสดีค่ะอาจารย์ และเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน
อาจารย์เมื่อวานหมูหนึ่งเห็นอาจารย์ใส่เสื้อสีส้ม โอ้โห เท่ห์มากค่ะ
ไปงานนี้ประทับใจเห็ดถั่งเช่าทองของอาจารย์ค่ะ เห็ดกระดุมบราซิลซึ่งใหญ่มาก และที่สุด เห็ดโคนค่ะ มีคนถามถึงมากและขอซื้อ
แต่อาจารย์แม่บอกว่ายังไม่ขายค่ะ อาจารย์ขางานนี้เต็มไปด้วยมิตรไมตรีค่ะ เนื่องจากบรรดาเหล่าสมาชิกทั้งหลายมีหนึ่ง คุณจิว
น้องปอง พี่แขก ได้แลกเปลี่ยน พูดคุยถึงเรื่องราวเห็ดต่างๆ แล้วเป็นความรู้สึกดีมากค่ะเหมือนครอบครัวเดียวกันค่ะ ซึ่งหาได้ยากค่ะ
เสียดายจังหนึ่งไม่ได้ถ่ายรูปคู่อาจารย์
หมูหนึ่งไปช่วยอีกทีวันเสาร์ อาทิตย์นะคะ ฟังอาจารย์บรรยายแล้วไม่เบื่อเลยค่ะ(ไม่ได้ประจบประแจงนะคะ ทำไม่เป็น)เพราะสิ่งที่
อาจารย์พูดมันเป็นเหมือน long series ค่ะ ไม่อยากให้จบเพราะสามารถนำไปไช้ในชีวิตจริงได้ค่ะ
อาจารย์ขา ถ้าอาจารย์มีเวลาหมูหนึ่งว่าอาจารย์น่าจะเขียนหนังสือ (คือประสบการณ์จริงของอาจารย์) เพราะเป็นสิ่งที่มีค่าที่สุด
คือหาซื้อไม่ได้แต่อาจารย์นำมาแบ่งปันให้น่ะค่ะ่ เหมือนพ่อสอนลูกน่ะค่ะ
ประทับใจที่สุดค่ะ
หมูหนึ่งจ๊ะ

sumalee

อาจารย์หายป่วยรึยังครับ?

ตั้งหัวข้อ  KaiOtoko on Fri Nov 12, 2010 10:18 pm

สวัสดีครับ อาจารย์,
ผม นายจิว สมาชิกเลขที่ 2552/P91/2403 เจ้าเก่าครับ
วันงานวันแรก (วันที่ 10) ผมเห็นอาจารย์ไม่สบาย ขอบอกว่า ลูกศิษย์ทุกคน โดยเฉพาะคนที่มีโอกาสได้ไปในงานวันนั้น รู้สึกเป็นห่วงมากๆ ครับ แต่ดีใจที่หลังจากอาจารย์ให้สัมภาษณ์บนเวทีจบ แล้วอาจารย์ยอมกลับไปพักผ่อน ไม่อย่างงั้น ทุกคนคงยิ่งเป็นห่วงมากกว่านี้ครับ แต่พวกเราก็คอยถามไถ่อาการของอาจารย์อยู่ตลอดนะครับ (ถามจากพี่ไผ่ครับ) แต่วันนี้พอดีว่า ผมติดงาน เลยไม่ได้ไปที่งาน เลยยังไม่ได้ถามอาการของอาจารย์ครับ แต่ภาวนาอยู่ตลอดๆ ขอให้อาจารย์หายป่วยเร็วๆ ครับ แต่พรุ่งนี้ วันเสาร์ ผมไปอีกแน่ครับ เพื่อนๆ ที่ยังไม่ได้ไป รีบๆ หน่อยนะครับ ยังมีโอกาสสำหรับทุกคนอยู่ครับ ยิ่งวันเสาร์ อาทิตย์ คงยิ่งครึกครื้นนะครับ มาสนุกด้วยกันนะครับ
อย่างที่อาจารย์ กับพี่หนึ่งบอกไว้เลยครับว่า งานนี้ ทำให้พวกเราได้พบปะกัน ได้แลกเปลี่ยนความรู้ ประสบการณ์ และที่สำคัญที่สุด ทำให้ครอบครัวของเรากระชับแนบแน่นยิ่งขึ้นครับ รู้สึกดีจังครับ ที่ได้ไป แม้ว่าจะช่วยงานอะไรอาจารย์ไม่ได้มาก แต่ก็พยายามทำสุดความสามารถ ทุกอย่างที่ทำได้ครับ แต่รู้สึกจะเน้นหนักไปทางด้านใช้แรงมากกว่าครับ เพราะความรู้ผมยังด้อย ต้องเร่งศึกษา เพื่อเติบใหญ่ผมจะได้มีวิชา ไว้เสาะหาเลี้ยงชีพสำหรับตนครับ
สำหรับหนังสือเล่าประสบการณ์ที่พี่หนึ่งบอก ผมว่าก็เป็นไอเดียที่ดีนะครับ เพราะผมมั่นใจว่า มีคนรออ่านอยู่มากมายหลายคนครับ แต่เหมือนๆ จะเคยได้ยินมาว่า อาจารย์อาจจะเอามาเล่าในเวป anonworld.com ใช่มั๊ยครับ ไม่ว่าจะที่ไหน ผมก็จะติดตามอ่านครับ อย่างที่พี่หนึ่งบอกว่าเป็นเหมือนหนังสือ พ่อสอนลูก ก็ดีนะครับ เค้ามีหนังสือชื่อ พ่อรวยสอนลูก แล้ว เรามาตั้งชื่อว่า พ่อรวย (ประสบการณ์) สอนลูก แข่งกับเค้าซะเลยดีมั๊ยครับ ฮิ ฮิ Razz
รักและนับถืออย่างสูง
จิว (ศิษย์มีครู)
ป.ล. อ้อ เกือบลืมบอกเพื่อนๆ ไปอีกอย่างนึงครับว่า แหนมเห็ดสามอย่าง หย่อยอย่าให้เซดเลยครับ สุดยอด นี่แหละครับ ผลงานที่ตอนเย็นวันที่ไปอบรมเห็ดในขอนไม้ ผมไปช่วยฉีกเห็ดด้วย ฝีมือผมเองครับ (แต่อาจารย์แม่เป็นคนปรุงครับ)

KaiOtoko

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน