เห็ดฟางเห็ดปราบเซียน

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

เห็ดฟางเห็ดปราบเซียน

ตั้งหัวข้อ  man on Thu Nov 25, 2010 9:19 pm

สวัสดีครับอาจารย์ ผมยังไม่ได้เข้ารับการฝึกอบรม แต่อนาคตจะเป็นลูกศิษย์อาจารย์แล้วครับผมมีข้อสงสัยว่าในสนทนาประสาอานนท์ ทำไมถึงมีการถามเรื่องเห็ดฟางน้อยมากเลยครับ และจริงหรือเปล่าครับที่ว่า"เห็ดฟางเป็นเห็ดปราบเซียน" ผมอยากศึกษาและทำโรงเรือนเห็ดฟางแบบอานนท์ 52 ตอนนี้ผมทำโรงเรือนอยู่แล้ว(ดูแบบและวิธีการเพาะเห็ดมาจากชุมพร)แต่เจอปัญหามากมาย (ลงทุนทำไปหลายๆๆๆๆๆๆๆๆบาทแล้ว) ผมอยากเข้าอบรมจะได้นำมาปรับปรุงและพัฒนาเพื่อที่จะได้เพาะเห็ดฟางเป็นอาชีพต่อไป (ที่สำคัญไม่อยากให้การลงทุนที่ผ่านมาสูญเปล่า)
ตอนนี้ราคาเห็ดฟางขายส่งอยู่ที่ กิโลกรัมละ 80-90 บาท (จ.สงขลา)

man
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน