อายุถุงยืดอายุ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

อายุถุงยืดอายุ

ตั้งหัวข้อ  ????? on Thu Jan 27, 2011 8:31 am

เรียน อาจารย์อานนท์ ที่นับถือ

ผมได้ซื้อถุงยืดอายุของศูนย์ฯ ไปใช้ตามคำแนะนำของอาจารย์ จึงอยากถามอาจารย์ว่า
หากผมใช้ถุงดังกล่าวบรรจุเห็ดแล้วแช่ตู้เย็น เมื่อนำออกไปขายผมก็จะเปลี่ยนถุงแบบธรรมดาทั่วไป
แล้วนำถุงดังกล่าวมาใช้ใหม่ (เพื่อความประหยัด) จะสามารถใช้ได้กี่ครั้ง ช่วงนี้อาจารย์คงยุ่งกับงาน
ที่อุทยานเห็ดฯ ผมขอเป็นกำลังใจให้อาจารย์ด้วยครับ หากผมมีเวลาก็จะไปแวะเยี่ยมอาจารย์ครับ

นับถือ
คนเมื่องน่าน

?????
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

โถคุณวชิระจากน่าน คุณจะไม่สนับสนุนผมอีกบ้างเลยเหรอ

ตั้งหัวข้อ  Anonmushroom on Thu Jan 27, 2011 9:12 pm

โถคุณวชิระ ผมว่า คุณได้ซื้อถุงที่มันมีความสามารถและมีคุณสมบัติพิเศษ ที่มันสามารถให้ออกซิเจนผ่านได้มากเพียงพอกับเห็ดหรือพืชผักใช้หายใจ ซึ่งต่างจากถุงทั่วไป ที่อนุญาตให้ออกซิเจนผ่านถุงไปได้เพียงเล็กน้อยเท่านั้น ดังนั้น การใช้ถุงยืดอายุ จะช่วยยืดอายุเห็ด หรือพืชผัก ที่เก็บไว้ในตู้เย็นได้นานถึง 3 เท่าของถุงธรรมดา และยังไม่ทำให้เห็ดมีกลิ่นเหม็นอับ หรือเหม็นหืน ไม่แฉะอีกด้วย และที่สำคัญราคาก็ถูกแสนถูกเกือบเท่าถุงพลาสติกทั่วๆไปอยู่แล้ว นี่คุณจะใจร้าย ไม่แถมให้คนซื้อไปเลยเชียวเหรอ อย่างน้อย น่าจะเป็นจุดแข็งของคุณ ที่จะได้บอกลูกค้าว่า ถุงคุณใส่ไปให้นั้น เป็นถุงยืดอายุ สามารถเก็บถนอมเห้ดให้ได้นานถึง 3 เท่า เมื่อเทียบกับเก็บในถุงพลาสติกธรรมดา แล้วคุณก็อธิบายต่อไปอีกซิว่า หากเอาเห็ดไปทานแล้ว เขาก็สามารถเอาถุงไปล้าง แล้วก็เอามาใช้เก็บถนอมเห็ด หรือผักได้อีกหลายๆครั้ง แต่สำหรับคุณนั้น ครั้งเดียวก็พอแล้ว อุดหนุนอานนท์ไบโอเทคบ้างสิ ตอนนี้กำลังต้องการเงินเอาไปพัฒนาอุทยานเห็ดไง หากคุณซื้อไปครั้งเดียว แล้วหมุนเวียนอยู่นั่น แล้วเมื่อไหร่ อุทยานเห็ดผมจะเสร็จสักทีล่ะ แหมเมืองน่าน กับเมืองแพร่บ้านเกิดผมก็ห่างกันไม่กี่ กม. ช่วยอุดหนุนกันหน่อยสิ

Anonmushroom

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics
» ประวัติและความเป็นมาของคณะมนุษยศาสตร์
» อยากทราบอีเมล เฟสบุ้ค ช่องทางการติดต่อ ของเืพื่อนๆสื่อสาร มนุษศสาตร์หน่อยค้าบ มาเป็นเื่พื่อนกันนะครับ
» คณะมนุษยศาสาตร์ จัดงานอบรมเทคนิคการสัมภาษณ์งาน
» ร้านถ่ายเอกสารใต้ตึกคณะมนุษย์ เบอร์โทรอะไรค่ะ
» อยากทราบว่า คณะมนุษยศาสตร์ เอกภาษาอังกฤษมีเสื้อชอร์ปหรือไม่ครับ