การสร้างโรงเรือนเห็ด

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

การสร้างโรงเรือนเห็ด

ตั้งหัวข้อ  k_nusu on Sun Mar 13, 2011 9:46 am

ตอนนี้กำลังเริ่มทำโรงเพาะเห็ด ตอนนี้คนที่ทำให้เสนอราคามา 15,000 บาท โรงจุประมาณ 7000 ก้อน ใช้ไม้สน มุงหลังคาด้วยฟลอย และสแลม ใจคิดว่าแพงไปหรือเปล่า เค้าแจ้งว่าค่าแรงทำ 3500 ส่วนที่เหลือเป็นค่าของหมด ( ราคาไม่รวมอิฐบล็อก 120 ก้อน) รบกวนแนะนำด้วยค่ะ ขอความรู้ด่วนนะค่ะ เพราะกำลังตัดสินใจค่ะ

k_nusu
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

กว้างยาวเท่าไหร่ เทพื้นหรือเปล่าครับ

ตั้งหัวข้อ  jeemd on Mon Mar 14, 2011 12:15 pm

ไม่ทราบว่าเทพื้นหรือเปล่าครับ ค่าแรงแถวบ้านผมถ้าเป็นเสาปูน คิดค่าแรงต้นละ 1000 (ขึ้นโครงสร้างมุงหลังคา) เสาร์ 6 ต้น ก็ 6,000 พันบาท เดี๋ยวนี้อุปกรณ์แพงครับ แต่ผมว่าราคาค่าแรงก็ OK นะ

jeemd

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน