เรื่องตลาดเห็ดแครง

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

เรื่องตลาดเห็ดแครง

ตั้งหัวข้อ  ???? on Wed Apr 06, 2011 9:42 pm

ขอรบกวนรุ่นพี่ทุกท่าน ตอนนี้ผมทดลองทำเห็ดแครงอยู่ และผลผลิตเริ่มออกมาแล้ว แต่ติดอยู่ที่จะขายที่ใหน ผมอยู่ลาดหลุมแก้วครั้บ ปทุมธานีครั้บ ขอขอบพระคุณครั้บ

????
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: เรื่องตลาดเห็ดแครง

ตั้งหัวข้อ  packdee58 on Fri Apr 08, 2011 11:36 am

มนัส พิมพ์ว่า:ขอรบกวนรุ่นพี่ทุกท่าน ตอนนี้ผมทดลองทำเห็ดแครงอยู่ และผลผลิตเริ่มออกมาแล้ว แต่ติดอยู่ที่จะขายที่ใหน ผมอยู่ลาดหลุมแก้วครั้บ ปทุมธานีครั้บ ขอขอบพระคุณครั้บ

คุณมนัสครับ
มีผู้สนใจ ขอเบอร์โทรติดต่อด้วยครับ
ถ้าไม่สดวกเปิดเผยเบอร์โทร
ให้เมล์ไปที่ผมครับ packdee58@gmail.com
ขอบคุณครับ
พ.อ.ภักดี ตองอ่อน

packdee58

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขอแนะนำให้ติดต่อร้านอาหารปักษ์ใต้

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld on Mon Apr 11, 2011 8:36 pm

ดร.อานนท์ฝากบอกว่า เห็ดแครงนั้น เป็นเห้ดที่คนใต้ทานกันแทบทุกคน ดังนั้น หากเป็นไปได้ให้ติดต่อร้านอาหาร หรือขายตามตลาดที่มีคนใต้ ที่ผ่านมา ที่ทางอานนท์ไบโอเทคทำการผลิตเห็ดแครงออกมานั้น ได้ขายให้แก่ร้านอาหารปักษ์ใต้เมืองคอน ซึ่งมีหลายสาขาแถวตลาดไท แต่ร้านหลักอยู่ที่ ปากทางเข้าหมู่บ้านปิ่นแก้ว 7 อยู่ด้านข้างตลาดไท ตรงทางเลียบคลองแอน โดยขายเป็นเห็ดแครงสดในราคา กก.ละ 150-180 บาท ซึ่งปริมาณที่ผลิตได้ทั้งหมด ทางร้านก็รับได้ทั้งหมด โดยเจ้าของร้านบอกว่า ต้องการมากกว่านั้น เพื่อที่จะแนะนำให้แก่พรรคพวกเพื่อนฝูงต่อๆไป ดังนั้น หากว่าง ลองไปถามเจ้าของร้านเขาดู โดยสามารถอ้างได้ว่า มาจากอานนท์ไบโอเทค ที่เคยผลิตเห็ดแครงส่งมาก่อน

Pai_Anonworld

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.anonworld.com

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน