สอบถามเรื่องการหมักขี้เลื่อยด้วยไบโอวันครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

สอบถามเรื่องการหมักขี้เลื่อยด้วยไบโอวันครับ

ตั้งหัวข้อ  tam on Thu May 19, 2011 10:25 pm

สวัสดีครับคุณไผ่ Smile ผมหมักขี้เลื่อยด้วยไบโอวัน จน ขี้เลื่อยหอม ก่อนนำไปทำก้อน ผมใช้ส่วนผสมสูตรที่ 1 พอผสมเสร็จ ผมไม่ได้นำไปทำก้อนทันทีภายในวันนั้น แต่ผมหมักต่ออีก 3-5 วัน และ หมั่นกลับกองทุกวัน พอครบกำหนด ก่อนทำก้อน ผมก็ปรับความชื้นอีกครั้งหนึ่งให้ได้ 60-70 %

ผมทำอย่างนี้ถูกต้องมัียครับ ผิดพลาดประการใดโปรดชี้แนะด้วยครับ ขอบพระคุณมากครับ Smile

tam
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

หมักขี้เลื่อยด้วยไบโอวันดังที่กล่าวถือว่าใช้ได้

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld on Fri May 20, 2011 9:57 pm

จากที่เล่ามาให้ฟังนั้น ถือว่าใช้ได้ทีเดียว และน่าจะสามารถลดเปอร์ความเสียหายจากเชื้อปนเปื้อน เช่น ราเขียว ราส้ม ได้อย่างดียิ่ง

Pai_Anonworld

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน