ราคาเห็ด-ขายส่ง-ขายปลีกแต่ละพื้นที่

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ราคาเห็ด-ขายส่ง-ขายปลีกแต่ละพื้นที่

ตั้งหัวข้อ  นายหมูคนเมืองแพ on Sun May 29, 2011 3:20 pm

กราบเรียนท่านอาจารย์.พี่ๆที่เคารพรักทุกท่าน

กระผมนายมนตรี ลาดลงเมือง P96/2715

เพาะเห็ดขอนขาวมาได้ระยะหนึ่งแล้วก็มีคำถามอยากแลกเปลี่ยนกับเพื่อนสมาชิก..เรื่องราคาเห็ดขอนขาว

ตอนนี้เห็ดขอนขาว ผมขายปลีก ราคา 100 บาท/กก.(คนกันเอง)

สอบถามแม่ค้า(ที่สนิทกัน)เขตลาดกระบัง

1.ราคาขายส่ง 80 บาท/กก.
2.ราคาปลีก คัดเห็ดทีสวย 300 บาท/กก.
3.ราคาปลีกเห็ดที่คละรุ่นดอกเล็ก 150/กก. บาท

ราคาแถวดอนเมือง
1.เห็ดขอนขาวขายปลีก 180-220 บาท/กก.

เพื่อนสมาชิกขายกันราคาเท่าไหร่..เชิญเข้าแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็ดกันนะครับ..

นายหมูคนเมืองแพ..

นายหมูคนเมืองแพ

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอขอบคุณและชมเชยในข้อมูลการตลาด

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld on Mon May 30, 2011 8:42 am

ดร.อานนท์ ฝากขอบคุณในข้อมูลการตลาด และการใช้กระทู้นี้เพื่อก่อให้เกิดประโยชน์สูงสุด น่าชมเชยครับ ที่สมาชิกมีข้อมูลอะไรมา โดยเฉพาะเรื่องตลาด การขาย ความเคลื่อนไหวเรื่องราคานั้น ถือว่า เป็นประโยชน์อย่างยิ่งแก่วงการเห็ดและแก่สมาชิก นี่นับว่า เป็นความร่วมมือและเป็นตัวอย่างที่ดี เพราะการที่จะให้ข้อมูลจากทางฝั่งอานนท์ไบโอเทคเพียงอย่างเดียว บางครั้งมันก็เท่ากับเป็นการรับรู้ข้อมูลด้านเดียว แคต่หากมีข้อมูลที่เป็นประโยชน์ ที่สมาชิกได้พบหรือประสพมาแล้วมาเล่าให้ฟังเช่นนี้ ดีแล้วครับ ขอขอบคุณครับ

Pai_Anonworld

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน