Nucleotide 108 กับเห็ดขอนขาว

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Nucleotide 108 กับเห็ดขอนขาว

ตั้งหัวข้อ  chanida on Wed Jun 22, 2011 6:27 pm

หลังจากประสบปัญหาเกี่ยวกับปริมาณเห็ดขอนขาวที่ออกดอกน้อย (3000 ก้อน ได้สูงสุด 8 กิโลกรัม ต่ำสุด 1 กิโลกว่าๆ) และได้ลองหาข้อมูลจากอินเตอร์เน็ต จนพบกับเว็บไซต์นี้ และเห็นสมาชิกได้ให้ความเห็นว่าตัวนี้ดีจึงได้ทดลองสั่งซื้อไป 1 ลิตร ก่อนฉีดหนึ่งวันเก็บเห็ดได้แค่โลกว่าๆเท่านั้นเอง หลังจากฉีดตอนเย็น วันต่อมาเก็บได้สามโลกว่า จนตอนเย็นของวันเดียวกันกำลังขึ้นอีกมากโข ทุกคนที่บ้านแปลกใจกันมากว่ามันได้ผลดีจริงๆ แทบไม่เชื่อสายตาตัวเองเลย และที่สำคัญเห็ดโตเร็วมากจนต้องให้เวลากับเห็ดอย่างเดียวเลยค่ะ อย่างที่เคยพักหน้านานๆ ก็เหลือแค่วันเดียวแล้วก็ออกดอกต่อเลย นี่แค่ 2 วันเองนะคะและตอนนี้มีโครงการว่าจะเพิ่มอีก 1000 ก้อนค่ะ เพราะว่ายังเหลือที่ว่างอีกนิดนึง ขอบคุณจริงๆ ค่ะ ทุกคนมีความสุขมากมาย ต่อไปก็มีรายได้เหมือนกับดอกเห็ดค่ะ

chanida

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: Nucleotide 108 กับเห็ดขอนขาว

ตั้งหัวข้อ  นายหมูคนเมืองแพ on Thu Jun 23, 2011 7:47 am

ยินดีด้วยครับ..

นายหมูคนเมืองแพ

Re: Nucleotide 108 กับเห็ดขอนขาว

ตั้งหัวข้อ  chanida on Thu Jun 23, 2011 9:46 pm

ขอบคุณมากค่ะ แต่ตอนนี้ก็ต้องเก็บสถิติการใช้ไปเรื่อยๆ เหมือนการทดลองทางวิทยาศาสตร์น่ะค่ะ แต่ประทับใจมาก

chanida

ตั้งหัวข้อ  นายหมูคนเมืองแพ on Fri Jun 24, 2011 8:09 am

ว่างๆ..นำรูปมาให้ชมด้วยนะครับ..เผื่อว่าจะเป็นประโยชน์แก่เพื่อนสมาชิก..

ตั้งหัวข้อ  chanida on Tue Jun 28, 2011 2:34 pm

ค่ะ เดี๋ยวกลับบ้านแล้วจะถ่ายให้ดูค่ะ เพราะตอนนี้กลับมาทำงานในเมืองแล้วให้ที่บ้านดูให้พร้อมกับศึกษาไปด้วยค่ะ แล้วโครงการที่จะลง 1000 ก้อน เปลี่ยนใจแล้วค่ะ 2000 ก้อนไปเลยละค่ะ สนุกเก็บเงินเลย มีอะไรคืบหน้าแล้วจะกลับมาเล่าให้ฟังนะคะ ดีใจที่มีคนคุยด้วยในนี้เหงามากค่ะ อยากได้ประสบการณ์จากทุกท่านค่ะ เพื่อพัฒนาไปเป็นอาชีพ

chanida

ตั้งหัวข้อ  ????? on Wed Jun 29, 2011 8:42 am

ตอนนี้ก็เป็นอาชีพ แล้วนี้ครับ เป็นอาชีพ เสริมไง ขอ ให้ สำเร็จ สมความปราถนานะครับ
ยินดีด้วย

?????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ  chanida on Wed Jun 29, 2011 4:56 pm

ขอรบกวนถามอีกซักนิดนะคะ คืออยากทราบว่าระหว่าง super mix กับ nucleotide 108 ตัวไหนจะดีกว่ากันคะ คือเห็นว่าราคาเท่ากันแต่ว่า super mix สารอาหารจะเยอะกว่าค่ะ ในกรณีที่ใช้กับเห็ดขอนขาวค่ะ เพื่อครั้งต่อไปจะได้ลองสั่ง super mix มาลองใช้ดูบ้างว่าได้ผลดีอย่างไร

chanida

ตั้งหัวข้อ  ????? on Wed Jun 29, 2011 5:46 pm

ความคิดผมนะครับ ผิดพลาดประการใดก็ขอโทษครับ

ทดลองดู ไม่เสียหายนี่ ครับ ลองดูเลย ลอง กับ จำนวนก้อน น้อย ๆ ก่อน แล้วเปรียบเทียบกันระหว่าง
ซุปเปอร์มิก กับ นิวคลีโอไทด์ 108 อันไหน ได้ ผล ดี ตามที่คุณต้องการ ค่อยใช้อันนั้น
ผมว่าดีทั้งคู่นะครับ อย่าเพิ่งเชื่อ นะ ครับ ทดลองดูเอง เลย

?????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ  chanida on Wed Jun 29, 2011 9:42 pm

ขอบคุณมากค่ะคุณบรรจง เพราะว่ากำลังจะลง lot ใหม่อีกประมาณ 2000 ก้อนได้ค่ะ จะได้ทดลองตั้งแต่เริ่มแรกเลย แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะคะ

chanida

ตั้งหัวข้อ  ????? on Thu Jun 30, 2011 8:23 am

จะปูเสื่อนั่งรอเลยครับ ทดลองน้อย ๆ ก่อนนะครับ ไม่ใช่ทีเดียว 2000 ก้อน เลย นะคร๊าบ ประเดี๋ยว จะเก็บ ไม่ไหวอิ อิ
แล้ว มาบอกกล่าวกันนะครับ ว่าดียังไง

แต่ ผม อยาก ถามคุณ ดา ซักนิดนะครับ ว่า ก้อน เห็ด ขอน 1000 ก้อน เก็บ ได้ นำหนักเท่าไหร่ ต่อ 1 ครั้งครับ
และ เก็บติดต่อ กัน ได้ กี่ วัน

พอดี ว่า ผม เจอ น้อง คนหนึ่ง แก่ ลำบาก มาก ครับ ผมสงสาร เลย อยากให้ แก่ ทำเห็ด ชนิดนี้ บ้าง ไว้ กิน ไว้ ขาย
จะ ได้ คลาย ความลำบาก ไป ได้บ้าง รบกวนด้วยนะครับ
ตัวผมเอง แค่ ซื้อ ก้อน เห็ดหลินจือ มาเปิดเอาไว้กินเป็นยาเท่านั้น ยังไม่เคย ซือ้เห็ดขอนขาวมาเปิดดอกเลยครับ

ขอบคุณครับ

?????
ผู้มาเยือน

ขอเพิ่มเติมข้อมูลนิวคลีโอไทด์กับซูเปอร์มิกซ์

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld on Thu Jun 30, 2011 8:35 am

หากท่านติดตามข้อมูลเรื่องของอาหารจานด่วนที่เสริมให้แก่เห็ดมาตั้งแต่ต้นนั้น เราจะเริ่มเห็นว่า ยุคแรกๆ เราจะเน้นหนักการศึกษาไปที่สารอาหารที่จะกระตุ้นการเจริญเติบโตของเส้นใยเห็ดเป็นหลัก ในยุค 2515-2520 นั้น สารที่นิยมใช้เร่งการเจริญเติบโตของเส้นใยเห้ด และทำให้เส้นใยเห็ดรวมตัวเป็นดอกได้ดีก็คือ ดีเกลือ(MgSO4 2H2O) แต่หลังจากนั้น หลังจากที่ ดร.อานนท์ ได้ไปทำงานที่แอฟริกา ทางโรงงานกระดาษ ที่ใช้ไม้ยูคาลิปตัส ที่ทางแอฟริกาเรียกว่า Blue gum นั้น เขาจะทำการนำเอาเนื้อไม้มามาต้มสกัดเอาสารบางอย่างออก และหนึ่งในนั้น จะพบว่า มีสารชีเลท(Chelate) ซึ่งเป็นสารโปรตีนชนิดหนึ่ง มีความสามารถช่วยทำให้พืชและเห็ดเจริญเติบโตได้รวดเร็วขึ้น ช่วยยืดขนาดของเซล และขนาดของดอกเห็ด ดังนั้น ในช่วงนี้ ทางอานนท์ไบโอเทค ก็ได้ใช้สารชีเลท เป็นหลักในการผสมเป็นอาหารจานด่วนเร่งการเจริญเติบโตของเห็ดและช่วยเพิ่มผลผลิตของเห็ด โดยหากเป็นสูตรที่ใช้กับบรรดาเห็ดที่เพาะได้ในถุงพลาสติก ก็ใช้ชื่อเป็น ฮอร์โมนพิวโรติก้า หากใช้กับเห็ดฟาง ก็จะเป็น โววาติก้า จากนั้นมา เมื่อมีการค้นพบจุลินทรีย์อันทรงคุณค่า ที่มีการสร้างเอ็นไซม์สูงนับหมื่นนับแสนเท่า เมื่อเทียบกับร่างกายของเราสร้างได้ ในเวลาไม่กี่นาที โดยจุลินทรีย์ดังกล่าว ได้ถูกคัดเลือกมาจากจุลินทรีย์ที่อาศัยอยู่บริเวณรากต้นโกงกาง(ไม่มีการตัดเอารากหรือต้นโกงกางมาแม้ต้นเดียว) ซึ่งกลุ่มจุลินทรีย์ดังกล่าวนี้ หากนำมาทำการหมักด้วยแหล่งอาหารเริ่มต้นที่ดี เช่น ไข่ ปลา ถั่ว ในขบวนการใช้อากาศ ที่อุณหภูมิ แสงและสภาพแวดล้อมที่เหมาะสม จุลินทรีย์ดังกล่าว จะทำการย่อยอาหารให้มีขนาดเล็กลง ประกอบกับกลุ่มจุลินทรีย์เหล่านี้ จะสร้างสารที่มีลักษณะคล้ายฮอร์โมนพืชหรือเห็ด ดังนั้น เมื่อทำการหมักอย่างถูกต้องและสมบูรณ์ได้ที่แล้ว จะได้อาหารพืชและเห็ดที่มีขนาดเล็กลง เมื่อฉีดเข้าไปในพืช หรือเห็ด มันสามารถเร่งการเจริญเติบโตของเส้นใยเห็ดได้ และที่ชัดเจนที่สุด คือ จะทำให้ผลผลิตเพิ่มขึ้น การออกดอกเร็วขึ้น ดอกเห็ดจะอยู่ทน น้ำหนักดี ไม่เน่า ไม่ช้ำง่าย อย่างไรก็ตาม ทางอานนท์ไบโอเทค ก็ไม่ได้นิ่งนอนใจ และพอใจที่จะหยุดทำการวิจัยแค่เพียงเท่านั้น เมื่อเร็วๆนี้ ก็ได้นำเอาไข่และผลไม้บางอย่างที่มีฮอร์โมนมาทำการหมัก ก็พบว่า ได้สารอาหารที่ทำให้เห็ดและพืชเจริญและให้ผลผลิตดียิ่งขึ้น จึงตั้งชื่อว่า บิ๊กบูม แต่พอมาได้รับการขอร้องจากสมาชิกว่า ไม่ไหวแล้ว ตามผลงานของทางอานนท์ไบโอเทคไม่ทัน แล้วมีผลิตภัณฑ์มากมายหลายตัว เลยเกิดความไม่แน่ใจหรืองงๆอยู่ว่า ตกลงจะใช้อะไรกันแน่ นี่คือ เหตุผลว่า ทำไม อาหารเสริมซูปเปอร์มิกซ์จึงเพิ่งเกิดออกมาสู่สายตาสมาชิก ซูเปอร์มิกซ์ ก็คือ ส่วนผสมของสารอินทรีย์ที่มีประโยชน์อย่างครบครัน ที่เห็ดสามารถเอาไปใช้ได้เลย โดยเป็นส่วนผสมของสารชีเลท สารอินทรีย์ที่ได้จาก สารนิวคลิโอไทด์ 108 และบิ๊กบูม มารวมกัน ในอัตราส่วนที่พอเหมาะ ดังนั้น หากใครใช้บิ๊กบูมก็เท่ากับ ไม่ต้องไปห่วงว่า จะไม่มีสารที่ได้ผ่านการทดลองอย่างดีแล้วว่า มันจะช่วยเพิ่มผลผลิตเห็ดได้ และทำให้ประสิทธิภาพของเห็ดดียิ่งขึ้น
จึงเห็นด้วยกับคุณบรรจงว่า ขอให้สมาชิกจงลองเอาไปใช้เปรียบเทียบแต่น้อยก่อน เมื่อเปรียบเทียบแล้วอย่างไหนดี ก็เอาอย่างนั้นไปใช้ แล้วขอกรุณาช่วยบอกคนอื่นด้วยว่า มันดีหรือไม่ดีประการใด เพราะมันจะช่วยพัฒนาสังคมเห็ดของเราให้เจริญรุ่งเรือง โดยไม่จำเป็นต้องไปหวังลมๆแล้งว่า จะมีพระเอกขี่ม้าขาวที่ไหนมาช่วย เว้นเสียแต่วันที่ 3 ก.ค. นี้ เลือกเบอร์ 1 ให้ได้ ก็อาจจะพอมีหวังลืมตาอ้าปาก ตาจะได้สว่างเป็นปกติเสียที

Pai_Anonworld

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.anonworld.com

ตั้งหัวข้อ  chanida on Sun Sep 11, 2011 3:56 am

หายไปซะนานเลยค่ะ พอดีได้ทำการทดลองใช้ nucleotide 108 เปรียบเที่ยบกับ supermix แล้วรู้สึกว่า supermix จะให้ดอกที่ใหญ่ขึนด้วย โดยการลองกับเห็ดที่มีอายุการเก็บมาแล้วสี่เดือนค่ะ เท่าที่รู้ๆกันนะคะว่า ถ้าอายุเห็ดมากขึ้นขนาดของดอกก็จะเล็กลงไปด้วย ขาเห็ดก็จะเหลือขนาดเท่ากับไม้จิ้มฟัน แต่พอลองฉีด supermix ลงไปพบว่าขนาดของดอกใหญ่ขึ้นเท่ากับขนาดเห็ดที่เก็บหลังจากเปิดดอกประมาณครั้งที่สามหรือสี่น่ะค่ะ แต่ก็มีดอกเล็กปนด้วยอยู่นะคะ แต่สำหรับดิชั้นแล้วคิดว่ามันโอเคค่ะ แต่รู้สึกว่าดอกจะบานช้าด้วย การบานของดอกเท่าที่สังเกตุนะคะค่อนข้างจะทนกว่าปกติค่ะ คือไม่บานจนน่าเกลียดจนทำให้แม่ค้าที่มารับของเราตำแหน่งได้ค่ะ คือประมาณว่าเดินตลาดแล้วรู้เลยว่าอันไหนเห็ดของเรา ยังไงตอนนี้ก็ยังไม่พอขายอยู่ดีค่ะกลุ้มใจเหมือนกัน อีกอย่างวันไหนถ้าฝนตกบ่อยจะพักหน้านาน แต่ว่าตอนนี้กำลังจะเริ่มอบไอน้ำให้น่ะค่ะคิดว่าน่าจะช่วยได้ดีเลยทีเดียว เดี๋ยวไปลองทำแล้วจะกลับมาแชร์อีกครั้งนะคะ

ปล.ตอนนี้ยังไม่ได้ลองทำสถิติน้ำหนักเห็ด 1000 ก้อนว่าได้น้ำหนักเท่าไหร่ค่ะ เพราะบางวันก็ได้สิบโล บางวันก็โลกว่าๆ แล้วแต่อากาศค่ะ ยังควบคุมไม่ได้เท่าที่ควร เดี๋ยวไปจัดระบบใหม่ก่อนนะคะแล้วจะกลับมาเล่าให้ฟัง

สรุปผลการทดลองนะคะ (เท่าที่จะสังเกตได้)
Nucleotide 108 เร่งการโตของเห็ดได้เร็วกว่า supermix แต่ขนาดของดอกที่ใช้ supermix จะใหญ่และการบานของเห็ดจะช้ากว่าและบานสวยกว่าทำให้ดูเหมือนไม่ใช่เห็ดแก่ค่ะ ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ อยากให้ลองกันค่ะ จะได้แชร์กันได้มากขึ้น

chanida

ขอบคุณที่แจ้งผลของการใช้นิวคลีโอไทด์และซูเปอร์มิกซ์

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld on Sun Sep 11, 2011 9:40 am

ลองย้อนไปถึงตอนแรกของเจ้าของกระทู้นี้ จะเห็นว่า ห่อเหี่ยวอดสู และอ่อนใจกับการเปิดดอกเห็ดขอนขาวตั้ง 3,000 ก้อน แต่ดอกเห็ดออกน้อยมาก ขาดทุนแน่ๆ แต่พอมาดูเวปนี้ มีแต่คนคุยเรื่องอาหารเสริมนิวคลีโอไทด์อะไรทำนองนั้น จึงได้ทดลองเอามาใช้ดู แค่วันสองวัน ผลที่ออกมาแตกตื่นกันทั้งบ้าน และนี่ก็เป็นรายงานข่าวยืนยันมาอีกว่า ทั้งนิวคลีโอไทด์และซูเปอร์มิกซ์ให้ผลดี โดยนิวคลีโอไทด์เร่งออกดอกเร็วกว่าซูเปอร์มิกซ์ แต่ซูเปอร์มิกซ์นั้น ดอกเห็ดสมบูรณ์และบานช้ากว่า นี่ก็เป็นการยืยยันจากผู้ใช้ ดั่งพระพุทธองค์ได้ตรัสไว้ว่า อย่าเชื่อใครง่ายๆ แม้กระทั่งเขาเป็นครู จนกว่า เราจะพิสูจน์ออกมาได้เสียก่อน สาธุ ดังนั้น ใครก็ตาม มีอะไรใหม่ๆ เกี่ยวกับเห็ดขอความกรุณาเล่าสู่กันฟังด้วย ยิ่งช่วงนี้ เรื่องเห็ดเป็นยา เอ็นไซม์ที่ได้จากการดอง และลูกศิษย์ป้าเช็งเต็มบ้านเต็มเมือง เลยคิดถึงผู้การภักดีที่ทำกิจกรรมเกี่ยวกับเห็ดอยู่ที่ปากช่อง คุณบรรจงที่หมักเห้ดแล้วใช้รักษาโรคต่างๆ อยากให้เขียนมาลงในกระทู้นี้ด้วย และอีกไม่นาน ผมจะพยายามเปิดกรุมหาสมบัติพันธุ์พืชของ ดร.อานนท์ ที่ได้รวบรวมพืชที่สำคัญ หายากจากทั่วโลก ที่มีคุณสมบัติทางยาและทางเศรษฐกิจมาเล่าให้ฟัง

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.anonworld.com

ตั้งหัวข้อ  nui.Zennn on Tue Nov 08, 2011 8:58 pm

สารนิวคลิโอไทด์ 108 ซื้อได้ที่ไหนครับพึ่งลองทำเห็ดขอนขาวต้องการข้อมูลครับ

nui.Zennn

สนใจสั่งซื้อ นิวคลีโอไท 108 ของมาหรือยังค่ะ

ตั้งหัวข้อ  P&B on Tue May 07, 2013 10:26 am

ทำเห็ดขอนขาว 3200 ก้อน ค่ะ เห็ดออกน้อย สนใจสั่งซื้อมาทดลองใช้ดูคะ ไม่ทราบว่าของมาหรือยังค่ะ
โทรไปสั่งซื้อแล้วบอกว่าของหมดค่ะ
ขอบคุณค่ะ

P&B

อาหารเสริมนิวคลีโอไทด์ 108 มีของแล้ว สามารถสั่งของได้จากหน้าร้านของอานนท์ไบโอเทค หรือตัวแทนต่างๆได้

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld on Thu May 09, 2013 8:09 am

ต้องขอโทษอย่างแรงเกี่ยวกับการที่คาดไม่ถึงว่า อาหารเสริมนิวคลีโอไทด์ 108 ขาดตลาดไปพักหนึ่ง สาเหตุก็เพราะในช่วงที่ผ่านมา จนถึงปัจจุบัน เป็นโอกาสทองของผู้เพาะเห็ด ราคาเห็ดทุกชนิดไม่เคยสูงลิ่วอย่างที่เคยเป็นมาติดต่อกันหลายเดือนแล้ว โดยเฉพาะ เห็ดนางฟ้า ราคาขายที่แมคโค ดอกขนาดปานกลาง ไม่ใช่ขนาดจิ๋ว ราคาปาไปถึง 220 บาทต่อ กก.แล้ว ทั้งนี้ เนื่องจาก ความต้องการของตลาดสูงขึ้น ประกอบภาวะอากาศร้อนจัด ผลผลิตออกน้อย ยกเว้น เกษตรกรหรือผู้เพาะเห็ดที่ใช้อาหารเสริมนิวคลีโอไทด์ 108 ที่ใช้แล้ว จะช่วยกระตุ้นให้เห็ดออกดอกได้ดียิ่งขึ้นในฤดูร้อน ประกอบกับ ได้มีการเพิ่มการผลิตเห็ดขอนขาว เห็ดขอนดำ และเห็ดลมกันมากขึ้น เพราะความต้องการของตลาดสูง ราคาดี ออกดอกได้ดีในฤดูร้อน ที่สำคัญ เห็ดพวกนี้ จำเป็นจะต้องใช้อาหารเสริมนิวคลีโอไทด์ 108 จึงจะเร่งให้เห็ดพวกนี้ออกดอกได้ดี ดังที่ผลของเจ้าของกระทู้นี้ประสพปัญหาตั้งแต่แรก ที่ทำการเพาะเห็ดขอนขาวหรือ เห็ดขอนดำแล้วดอกเห็ดออกน้อย กระปิดกระปอย แต่พอใช้อาหารเสริมนิวคลีโอไทด์ 108 แล้วดอกเห็ดออกเยอะ พร้อมๆกัน จนเก็บไม่ทัน ผลผลิตสูงขึ้น อายุก้อนจะนานขึ้น เพราะปกติ หากไม่ใช้อาหารเสริมนิวคลีโอไทด์ ผลผลิตของเห็ดขอนขาว เห็ดขอนดำจะได้ประมาณก้อนละ 120-130 กรัม ก้อนเชื้อมีอายุให้ดอกเพียง 30-40 วันเท่านั้น แต่หลังจากใช้อาหารเสริมนิวคลีโอไทด์ 108 แล้ว ผลผลิตจะสูงขึ้นกว่าเท่าตัว ก้อนเห็ดจะให้ผลผลิตนานถึงเกือบ 3 เดือน แต่ปัญหาการใช้นิวคลีโอไทด์กับก้อนเห็ดที่ถือว่าหนักหนาสากรรจ์ที่สุดสำหรับเห็ดขอนขาวและเห็ดขอนดำก็คือ ต้องฉีดหรือให้อาหารเสริมนิวคลีโอไทด์ 108 ทุกวัน แล้วจะได้เก็บเห็ดจำนวนมากทุกวัน ชนิดที่รับตางค์ทุกวันไม่มีวันหยุด เมื่อไหร่หยุดไม่ให้อาหารเสริมนิวคลีโอไทด์ 108 วันต่อไปเห็ดก็จะไม่ออก หรือออกน้อยลง ก็วางแผนเอาเองก็แล้วกัน ช่วงไหนที่มีธุระปะปัง ก็หยุดๆเสียบ้าง จะได้พักผ่อนทั้งเห็ดและคน จากเหตุผลดังกล่าวนี่เอง ทำให้ มีผู้เพาะเห็ไม่เพียงแต่เห็ดขอนขาว เห็ดขอนดำ หรือเห็ดลม บรรดาผู้ที่เพาะเห็ดอื่นๆ ที่ได้ราคาดี เช่น เห็ดนางรม เห็ดนางฟ้า แม้แต่เห็ดฟาง ต่างหันมาใช้อาหารเสริมนิวคลีโอไทด์กันอย่างแพร่หลาย บางราย เห็นว่า สินค้ามีน้อย ก็เลยเหมาเอาไปเสียหมดร้านเลย โดยทราบว่า ผู้ที่เหมาเอาอาหารเสริมนิวคลีโอไทด์ไปตุนเป็นจำนวนมาก ไม่ได้เอาไปใช้ในการเป็นอาหารเร่งดอกเห็ดเท่านั้น ปรากฎว่า ได้เอาไปใช้ในการเร่งไม้ดอก เช่น มะลิ ดาวเรือง กุหลาบ ผักปลอดสาร แม้กระทั่งข้าว ที่จะช่วยเร่งการเจริญเติบโตและออกดอกออกผลดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด โดยเฉพาะอย่างยิ่ง เกษตรกรผู้ปลูกผักหวานป่านอกฤดูที่บ้านหมอ ที่ลพบุรีต่างก็นำเอาอาหารเสริมนิวคลีโอไทด์ 108 ไปใช้เพิ่มผลผลิต แต่เอาล่ะ นั่นคือ บทเรียนที่เราคาดไม่ถึงที่เราไม่สามารถทำการผลิตอาหารเสริมนิวคลีโอไทด์ได้เพียงพอในช่วงไม่กี่สับดาห์ที่ผ่านมา แต่ตอนนี้ ดร.อานนท์ ได้มาทำการบัญชาการการผลิตด้วยตัวเอง และยังเพิ่มธาตุอาหารที่ทั้งเห็ดและพืชต้องการ โดยเฉพาะอย่างยิ่งธาตุรองอย่างครบครันในรูปของสารประกอบชีเลท(Chelete) และโปรตีนจากเปลือกกุ้งเพิ่มเข้าไปอีกมากกว่าเท่าตัว โดยยังยืนในราคาเดิมอยู่ จากนี้ไป ปัญหาการขาดแคลนอาหารเสริมนิวคลีโอไทด์ 108 จะไม่มีอีกต่อไป และน่าจะเป็นข่าวดีสำหรับสมาชิกและผู้สนใจทุกท่านว่า ท่านสามารถนำไปส่งเสริม ทำการตลาดหรือนำไปขายต่อได้ เพราะอาหารเสริมในระดับเดียวกัน จะจำหน่ายในราคาไม่น่าจะต่ำกว่าลิตรละ 1,500 บาท ขณะที่อาหารเสริมนิวคลีโอไทด์ 108 เราจำหน่ายลิตรละไม่เกิน 400 บาทเท่านั้น(สมาชิกยังได้ราคาต่ำกว่านั้น) หากเอาไปขายก็อย่าไปเอากำไรเขามา ขายสัก 800-900 บาทต่อลิตรก็พอแล้ว สามารถขอรายละเอียดและสั่งสินค้าได้ที่ 02-9083308 และ 0860830202

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน