Nucleotide 108 กับเห็ดขอนขาว

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Nucleotide 108 กับเห็ดขอนขาว

ตั้งหัวข้อ  chanida on Wed Jun 22, 2011 6:27 pm

หลังจากประสบปัญหาเกี่ยวกับปริมาณเห็ดขอนขาวที่ออกดอกน้อย (3000 ก้อน ได้สูงสุด 8 กิโลกรัม ต่ำสุด 1 กิโลกว่าๆ) และได้ลองหาข้อมูลจากอินเตอร์เน็ต จนพบกับเว็บไซต์นี้ และเห็นสมาชิกได้ให้ความเห็นว่าตัวนี้ดีจึงได้ทดลองสั่งซื้อไป 1 ลิตร ก่อนฉีดหนึ่งวันเก็บเห็ดได้แค่โลกว่าๆเท่านั้นเอง หลังจากฉีดตอนเย็น วันต่อมาเก็บได้สามโลกว่า จนตอนเย็นของวันเดียวกันกำลังขึ้นอีกมากโข ทุกคนที่บ้านแปลกใจกันมากว่ามันได้ผลดีจริงๆ แทบไม่เชื่อสายตาตัวเองเลย และที่สำคัญเห็ดโตเร็วมากจนต้องให้เวลากับเห็ดอย่างเดียวเลยค่ะ อย่างที่เคยพักหน้านานๆ ก็เหลือแค่วันเดียวแล้วก็ออกดอกต่อเลย นี่แค่ 2 วันเองนะคะและตอนนี้มีโครงการว่าจะเพิ่มอีก 1000 ก้อนค่ะ เพราะว่ายังเหลือที่ว่างอีกนิดนึง ขอบคุณจริงๆ ค่ะ ทุกคนมีความสุขมากมาย ต่อไปก็มีรายได้เหมือนกับดอกเห็ดค่ะ

chanida

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

ดีใจด้วยกับความสำเร็จในการเพิ่มผลผลิตเห็ดขอนขาว

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld on Tue Jun 28, 2011 8:18 am

ต้องขอขอบคุณเป็นอย่างมาก ที่ได้นำเอาประสบการณ์ที่ได้จากการปฎิบัติจากของจริงมาเล่าให้สมาชิกทั้งหลายได้รับทราบ เพราะในส่วนของ อานนท์ไบโอเทคเอง ก็ได้แต่สอนหรือเล่าให้แก่ผู้เข้ารับการอบรมเห็ด ให้เข้าใจถึง ความพิเศษของสารนิวคลีโอไทด์ ที่ใช้เพิ่มผลผลิต และเพิ่มประสิทธิภาพของเห็ดเท่านั้น พวกเราทำการค้าไม่ค่อยเป็น สินค้าเราจึงไม่มีขายตามท้องตลาด ส่วนใหญ่ก็ขายเป็นการภายในให้แก่สมาชิกเท่านั้น ดังนั้น การที่คุณได้เอาไปปฎิบัติแล้วได้ผลดี แล้วยังมีจิตใจอันเป็นกุศลเล่าให้สาธารณชนทราบเช่นนี้ ถือว่า เป็นบุญเป็นกุศลอันยิ่งใหญ่ ขออนุโมทนาด้วยครับ

Pai_Anonworld

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.anonworld.com

Re: Nucleotide 108 กับเห็ดขอนขาว

ตั้งหัวข้อ  chanida on Tue Jun 28, 2011 2:30 pm

ค่ะ เช้าวันนี้ได้ตื่นเต้นกันอีกแล้ว เพิ่มขึ้นจนน่าตกใจ จากที่เคยตัดสินใจว่าจะลงเพิ่ม 1000 ก้อน ตอนนี้โครงการได้เปลี่ยนเป็น 2000 ก้อนแล้วค่ะ แค่นี้ก็เก็บไม่ไหวอยู่แล้ว คราวนี้ไม่มีเวลาแน่ๆเลยค่ะ แต่คุ้มค่ะ คิดซะว่าเก็บเงินละกัน 55555 มีความสุขมากค่ะ ตอนนี้แม่บอกให้สั่งมาไว้เลย ก็เลยกะจะลองเปลี่ยนมาใช้ Supermix ค่ะ เพราะรวมสารหลายอย่างน่าจะดีกว่าหรือไม่คะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ หรือว่าจะใช้ Nucleotide 108 เพียงอย่างเดียวเหมือนเดิมก็เพียงพอแล้ว
ขอบคุณมากค่ะ

chanida

ดูข้อมูลส่วนตัว

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน