ถึงคุณไผ่ครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ถึงคุณไผ่ครับ

ตั้งหัวข้อ  jibjib on Thu Jul 21, 2011 5:56 pm

สวัสดีครับคุณไผ่ที่นับถือ ผมชื่อกันตพัฒน์ หมายเลขสมาชิก P92/2470 อบรมเมื่อเดือน มิ.ย.53 ตั้งแต่อบรมมาผมก็อุดหนุนสินค้าของทางศูนย์มาตลอดไม่ว่าจะเป็นเอ็นไซม์หรืออาหารเสริมเห็ด แต่วันนี้ผมมีเรื่องมาเล่าให้คุณไผ่ฟังครับ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมได้โทรไปสั่งของที่ศูนย์ตลาดไทเป็นเชื้อเห็ดและวัสดุเพาะสำเร็จรูป เจ้าหน้าที่ผู้ชายรับสายและได้นัดให้ผมเข้าไปรับของวันพฤหัส พอถึงวันนัดผมขับรถจากนครปฐมไปที่ตลาดไทสรุปว่าของไม่เสร็จถามไปถามมาเจ้าหน้าที่ผู้ชายตัวอ้วนบอกว่าไม่ได้รับปากไว้ ผมเรียนถามคุณไผ่ว่าการที่นัดให้มารับของไม่ถือว่าเป็นการรับปากหรือครับ แล้วผมให้เบอร์โทรไว้ทำไมไม่โทรบอกหรือว่าผมต้องโทรถามทุกวันหรือเปล่าว่าของทำถึงไหนแล้วอยู่ขั้นตอนไหนแล้ว ผมเสียความรู้สึกครับกับคำว่าไม่ได้รับปากไว้และอาการท่าทางของเจ้าหน้าที่คนนี้ ขอบคุณนะครับที่รับฟัง

jibjib

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

ต้องขอโทษคุณกันต์พัฒน์อย่างแรงครับ

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld on Thu Jul 21, 2011 8:27 pm

ผมได้รับเรื่องแล้วครับ ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นครับ ก็จะพยายามที่จะแก้ไขกันตลอดเวลา และต้องยอมรับว่า เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา การเตรียมงานเรื่องของวัสดุเพาะไม่ทันจริงๆ เพราะมันมีเหตุการณ์ที่คาดไม่ถึงเกิดขึ้นกับคนงาน ที่ทำงานกันดีๆ เป็นคนลาว โดยพวกเราไม่คิดว่า มันจะเกิดเรื่องที่เราไม่ได้เตรียมตัวกันมาก่อน คือ คนพวกนี้ เราเอามาทำงานอย่างถูกต้องตามกฎหมาย และต้องไปรายงานตัวทุกๆ 90 วัน จนได้พาสปอร์ตและหลักฐานครบ แต่สัปดาห์ที่แล้ว พอไปรายงานตัว ทางการเขาก็ไม่ยอมต่ออายุวีซ่าให้ เพราะเขาถือว่า พอทำงานครบ 4 ปีแล้วเขาก็ไม่ต่ออายุให้ ให้กลับไปทำเรื่องที่ลาวใหม่ จึงเกิดปัญหาวุ่นวายไปหมด เพราะเขาเป็นคนใช้เครื่องมือทุ่นแรงทุกชนิด อย่างไรก็ตาม สถานการณ์ก็น่าจะค่อยๆดีขึ้น จึงขอโทษกับเหตุการณ์อันปรารถนาเกิดขึ้น โดยจะขอน้อมรับเอาไปแก้ไขปรับปรุงต่อไปครับ

Pai_Anonworld

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics
» สมาคมฝรั่งเศสกรุงเทพ แหล่งเรียนรู้วัฒนธรรมและภาษาฝรั่งเศสที่ใกล้ตัวเรา
» สำนักหอสมุดกลาง มหาวิทยาลัยรามคำแหง ขอเชิญชวนนักศึกษาทุกท่านที่มีหนังสือค้างส่ง นำหนังสือ คืน โดย ไม่เสียค่าปรับ
» Facebook ของกลุ่มนักศึกษาวิชาเอกอังกฤษ
» ประวัติและความเป็นมาของคณะมนุษยศาสตร์
» อยากทราบอีเมล เฟสบุ้ค ช่องทางการติดต่อ ของเืพื่อนๆสื่อสาร มนุษศสาตร์หน่อยค้าบ มาเป็นเื่พื่อนกันนะครับ