Project ใหม่จากโจ้(พศิน)ครับ หลังจากหายไป 2 ปี

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Project ใหม่จากโจ้(พศิน)ครับ หลังจากหายไป 2 ปี

ตั้งหัวข้อ  PasinC on Fri Mar 16, 2012 4:26 pm

Dear อาจารย์
ผมโจ้(พศิน)ที่ทำน้ำว่านหางจระเข้หนะครับ หายไป 2 ปีแล้ว แต่อาจารย์ คงจำผมได้
เพราะนั่งรถไปบ้านแพ้ว กับผม รถผมช้าเหมือนเต่า เก่าๆ
และ โครตร้อน เลย กระดูกแทบหลุด ขอบคุณอาจารย์มาก ที่ไป Audit และ เลี้ยงก๋วยเตี๋ยวเป็ด ผม
คิดย้อนไป อาจารย์น่ะ ทำไมยอมไปกับผม ได้ เป็นประสบการณ์ที่ผมไม่เคยลืม
ตอนนี้ โรงงานใหญ่ขึ้นมากครับ ย้ายออกมาสร้างใหม่ การผลิตก็เพิ่มขึ้นจากเดิมมาก
ตอนนี้ผมมีโครงการจะออกน้ำเห็ดผสมเห็ดหัวลิง(สกัด)แต่อยากได้เห็ดสดมากกว่าครับ ผมกำลังหาข้อมูลอยู่
อาจารย์ พอมีข้อมูลเห็ดหัวลิงไหม ราคา แหล่งซื้อ อีกไม่นานจะเอา Product ไปให้อาจารย์ที่ ไอยราครับ
และ ผมสนใจทำตลาดร่วมกับอาจารย์ รวมทั้งอยากได้ผง โกโก้ ที่นากา ด้วยถ้าราคา โอเค
ท้ายนี้ขอให้อาจารย์และครอบครัวมีความสุขและสุขภาพแข็งแรงครับ สุขสันต์วันเกิดครับอาจารย์
จาก..พศิน

PasinC

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

ดีใจที่ได้ทราบข่าวจากคุณพศิน เรื่องของน้ำว่านหางจรเข้และน้ำสำรอง

ตั้งหัวข้อ  Pai_Anonworld on Sun Mar 18, 2012 4:51 pm

ดร.อานนท์ ฝากขอบคุณคุณโจ้ที่อุตส่าห์ระลึกถึง เพราะหลังจากที่ไปดูโรงงานของคุณ ขณะที่เราเคยติดต่อกันค่อนข้างถี่ในอดีต แต่อยู่ๆคุณก็เงียบไปเลย แต่ก็หวังว่า คงไปขยับขยายธุรกิจอยู่ และความหวังก็เป็นความจริง เมื่อมาได้ยินว่า คุณได้ประสพผลสำเร็จ มีการขยับขยายกิจการให้ใหญ่และใมากขึ้นกว่าเดิม ก็ขอแสดงความยินดีด้วย และความสำเร็จที่คุณทำ ก็นับว่า เป็นความพยายามของคุณเอง ที่มีความกล้า ความมานะบากบั่น มีน้อยคนนักที่จะสู้ชีวิตอย่างคุณ ดร.อานนท์ เคยพูดถึงคุณอยู่เสมอว่า คุณเป็นคนที่มีความพยายามสูงมาก ในการพัฒนาตลาดด้วยความวิริยะ ขยันขันแข็ง และมีเป้าหมายชีวิตที่หนักแน่นมั่นคง ซึ่งมีน้อยคนนักที่จะทำได้อย่างคน พอ ดร.อานนท์พูดถึงคุณทีไร ทำให้ผมอดคิดตามและเห็นภาพที่คุณได้ทำ จากการที่นำเอาน้ำว่านหางจรเข้ ที่คุณได้ไปส่งเสริมให้เกษตรกรทำ ด้วยความมั่นใจทั้งสองฝ่าย ทั้งฝ่ายผู้ผลิตที่เป็นกลุ่มแม่บ้านสตรี และฝ่ายผู้ขาย ก็คือ คุณ ที่เอาผลิตภัณฑ์ไปฝากขายตามร้านเล็กๆอย่างสม่ำเสมอและต่อเนื่อง นี่คือ ความพยายามบวกกับความสามารถ ที่สำคัญที่สุด คือ ความหนักแน่นและอดทนของคุณ จึงทำให้คุณสำเร็จได้ถึงวันนี้ และนั่นคือ คำตอบว่า พอ ดร.อานนท์ เจอและเห็นหน้าคุณเพียงไม่กี่ครั้ง ก็ตกลงนั่งรถของคุณไปดูกิจการของคุณ มาถึงวันนี้ ท่านดีใจมากที่ได้ข่าวจากคุณ และยินดีครับในการที่จะร่วมงานกันต่อไป ในส่วนเรื่องของ เห็ดหัวลิงนั้น ไม่จำเป็นต้องไปหาซื้อที่ไหนหรอก เดี๋ยวนี้ เราสามารถเพาะขึ้นได้เองในขวดหัวเชื้อเลย เป็นสายพันธุ์ที่ทำให้เกิดดอกเห็ดในขวดเลย เพียงแต่คุณสั่งหัวเชื้อ แล้วนำเอาไปเก็บไว้สักพักหนึ่ง ก็จะได้ทั้งดอกเห้ดและเส้นใยเห็ดที่มีความบริสุทธิ์ และมีคุณสมบัติของยาเต็มเปี่ยมอยู่แล้ว คุณสามารถเอาส่วนนี้ไปทำเป็นผลิตภัณฑ์ของคุณได้เลย ตอนนี้ ในส่วนของอานนท์ไบโอเทคเอง อีกไม่นาน เราคงจะมีการทำการตลาดกันยกใหญ่ ทำกันเป็นเรื่องเป็นราวสำหรับเรื่องของเห็ดเป็นยา ตอนนี้อยู่ระหว่างเตรียมการอยู่ ความคืบหน้าจะเป็นอย่างไร จะแจ้งให้ทราบ เช่นเดียวกัน หากคุณจะติดต่อดร.อานนท์ ควรใช้ช่องทางนี้แหละที่ดีที่สุด เพราะ ดร.อานนท์ จะเข้าตรวจกระทู้และอยู่ในทีมของผู้ตอบไปด้วย ที่สำคัญ อยากให้สมาชิกที่สนใจได้รับรู้สิ่งที่ดีๆไปพร้อมกันด้วย

Pai_Anonworld

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.anonworld.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics